PDA

View Full Version : Server Cviet sao chậm quá vậy

honey
18-10-2008, 10:45 PM
mình ước tính vị chi toàn bộ thì mạng nhà mình cần 3 phút mới vào nổ CongdongCviet,không hiểu sao lại chậm như vậy,không biết mọi người có thấy thế không:D
yêu cầu Anh Dream liên tục tăng thêm các bài quảng cáo kiếm ít money hoặc anh em có bữa offline kiếm ít thu nhập thuê host xịn mà sài chứ thế này thì....

tiger86love102
18-10-2008, 10:52 PM
Trời ạ, topic này quan trọng đây!
3 phút mà bạn đã vào đc congdongcviet rồi ah, mình để đấy gần 5 phút, lang thang mấy trang web mới vào đc đó.
Gửi bài trả lời cũng phải ngồi đợi nữa, back cũng phải đợi... Thế này mà uploat tài liệu đính kèm thì ngủ một giấc nhỉ.

meoconlongvang
18-10-2008, 10:56 PM
Tình trạng chung là thế mà, mình cũng vô chậm kinh luôn. Mình nghĩ cũng có một phần tại mạng nữa.

nhc1987
19-10-2008, 10:43 AM
Hix, vào chậm quá :(

tienlbhoc
19-10-2008, 10:50 AM
bị mình hack nên chậm thế đấy :D

NamVoDang
19-10-2008, 10:52 AM
Bác nào tích cực hoạt động về đêm thì không sao(giờ đấy chả có ma nào vào mà chậm :D).
Ban ngày thì...lạy chúa, đúng là cơn ác mộng!. Có cái bài viết xong ấn send đinh ninh xong rồi đi làm việc khác, lúc sau quay lại thấy vẫn đang loading... cũng kệ nó...một lúc sau nữa vào thấy bài mình ..vừa mới gửi..đã có một đống post khác chen vào giữa.

zkday2686
19-10-2008, 11:02 AM
khà khà tưởng chỉ có mình với mèo là net cùi thui chứ net ai cũng cùi nhỉ :D <--- Mèo đâu rùi đem gom vào "cùi bắp quán" đi kìa (mèo phải trả tiền công cho zkday đó nha vì đã quảng cáo cho mèo :D)
Mình vào CViet vẫn bình thường mà. Vẫn vào được :D mặc dù hơi lâu một xíu và Tình trạng như NVD mình bị hoài ....... quyết định chuyển sang đêm <---- :D

ps: khà khà CViet đắt xô quá nên chậm. Nghe bảo sắp có server mới rùi anh em chờ nhé ;)

honey
19-10-2008, 11:09 AM
anh em cố chờ đến tết tây nha:)

meoconlongvang
19-10-2008, 12:14 PM
Sướng quá, tưởng bị một mình nào ngờ có nhiều người đồng cảnh ngộ quá. Vậy là gom được cả đống cùi bắp rùi :D
@zkday : thank vì quảng cáo giùm nhưng ko có ký hợp đồng nên ko thể trả tiền :D

Xcross87
19-10-2008, 01:34 PM
Bất ngờ tiếp nối bất ngờ ...

Anh em chờ sẽ thấy .... BẤT NGỜ :D

meoconlongvang
19-10-2008, 01:45 PM
Đúng là bất ngờ quá, lâu lâu mới thấy X online vào buổi trưa :D

NamVoDang
19-10-2008, 01:48 PM
MỘT Ý TƯỞNG ĐIÊN RỒ NHẤT THẾ KỶ
SẼ ĐƯỢC CÔNG BỐ VÀO MỘT NGÀY NGẪU NHIÊN TẠI
CỘNG ĐỒNG C VIỆT

KÍNH MỜI BẠN THEO DÕI!

Đổi server.

Xcross87
19-10-2008, 01:53 PM
trưa đâu mà trưa .... ở đây là chiều rôi -_-;;

rox_rook
19-10-2008, 01:54 PM
r2 click phát là vào :D !

meoconlongvang
19-10-2008, 01:56 PM
Đổi server.

Đổi server mà cũng là điên rồ à ???

PS : "cu" zkday mới post một bài "nhá hàng" rồi sao lại tự xóa mất nhỉ ?

NamVoDang
19-10-2008, 02:06 PM
Không điên, "không tưởng" http://forum.gamedev.vn/style_emoticons/default/LMAO.gif.

Hix sắp thành box giao lưu rồi, thôi toàn lính nhà quan cả, xóa bớt post đi kẻo admin vào lại chém cho http://forum.gamedev.vn/style_emoticons/default/64.gif

thuxanh
19-10-2008, 02:08 PM
nhưng điều bất ngờ này phải chờ lâu wá anh à!
những điều bổ...ra từ những nỗi khổ!!!

25251325
19-10-2008, 05:34 PM
Lạ nhỉ , mình thấy vẫn vào bình thường như mọi web khác mà :d

meoconlongvang
19-10-2008, 05:38 PM
Hên xui, chắc tại mạng !

zkday2686
19-10-2008, 08:28 PM
"cu" zkday mới post một bài "nhá hàng" rồi sao lại tự xóa mất nhỉ ?

1 - À tại thấy bài đó nhảm quá, nếu mình không del thì lão X hoặc anh Dr hay là bác HaiPT mà thấy thì "thịt", thôi mình tự "thịt" mình dù sao nó cũng nhẹ nhàng hơn :D
2 - ặc zkday "nhá hàng" mà sao lại nói là .... :D

r2 click phát là vào :D

"Cu" này không ở VN không biêt nỗi khổ "cùi bắp" của anh em mình(:=(|) <----- không chơi. (:#)

@all: tình hình này chắc tại net cùi(:=(|) + CViet đắt khách(=D)> ==> những gì anh em đã nói. :D

danle
20-10-2008, 08:26 PM
em thấy vẫn bình thường mà mấy huynh! chắc mạng ở nhà Pro qua. hihh :D dù sao đổi server cung tốt:D hihi

AlexF
20-10-2008, 09:16 PM
money đâu,anh em góp tiền đi:D

NamVoDang
21-10-2008, 05:16 PM
r2 click phát là vào
"Cu" này không ở VN không biêt nỗi khổ "cùi bắp" của anh em mình <----- không chơi.
Bạn trong cùng project(hiện đang ở bên Nhật) bảo "nhà có đường truyền quang 1G", không hiểu thế là thế nào, chả nhẽ 1GB/s (:-)?? .

rox_rook
21-10-2008, 05:51 PM
- Đường truyền r2 cable thôi : 10MB/sec, down cỡ được 1.5->1.7mb/s. Do xài chung nên chia ra cũng rẻ ;)
- toNamVoDang : mới đăng ký vào gamedev.vn, không post bài được, cũng chẳng nhận được email kích hoạt ?
- Cái quang đó bên này hình như là gói FiberApdex, chỉ mới có ở 1 số state có thôi và giá thì cực kì đặt đỏ T_T !

meoconlongvang
21-10-2008, 05:56 PM
- toNamVoDang : mới đăng ký vào gamedev.vn, không post bài được, cũng chẳng nhận được email kích hoạt ?

Server bên gamedev đang bảo trì thì phải.

NamVoDang
22-10-2008, 03:23 PM
@R2: Hix, cậu thử yêu cầu gửi lại mail xem, nhưng cảnh báo trước là sang đấy đừng có sock quá mà bỏ về nhá :(. Bên đó ít post lắm, bài show công ngệ cũng ít nốt, trước đây lắm Pro thì cũng nhiều bài viết hay và chất lượng, nhưng bây giờ pro lo đi làm kinh tế hết rồi T.T. Còn lại mấy gã trên gà dưới trung bình như tớ thì còn mải học, chả có time mà viết tut nữa(tut cho dân gà thôi :D ). Cho nên vào đấy thì đọc post cũ trong mấy cái sub forum DirectX, OpenGL, Công ngệ đồ họa, AI, Free Open Source Engine, Commercial Engine là chính, bên ngoài toàn chat chit, spam, chém gió ToT. Tất nhiên là còn sub forum của FOSp bọn tớ với cái P1 project(Từng đoạt giải VietGame, nhưng đã chết từ lâu) thì cũng có cái để mà xem nhưng mà nó là diễn đàn mật :(.

Hix, con "quang 1GB" đấy là nhà riêng đấy @o@(dùng chi hết hả giời). Mấy lão đi làm bên Nhật sao giàu thế chứ, hix, máu mê học làm game lên một cái là đi mua con Geforce 8800GTX(tầm 8.Tr) về mà lên forum khoe cứ như lương 2 triệu mua cái áo 100 ngìn. Sau đấy mấy tên 12 hay dưới 12 là ước mơ sau sang Nhật làm hết cả lũ :D.

Tô Nhất Nguyên
29-10-2008, 08:47 PM
Mấy hôm vào không được, tình hình là như được cải thiện. Hôm nay vào được liền!

txbfull
12-11-2008, 09:00 AM
Trời ạ, topic này quan trọng đây!
3 phút mà bạn đã vào đc congdongcviet rồi ah, mình để đấy gần 5 phút, lang thang mấy trang web mới vào đc đó.
Gửi bài trả lời cũng phải ngồi đợi nữa, back cũng phải đợi... Thế này mà uploat tài liệu đính kèm thì ngủ một giấc nhỉ.

Sướng quá, tưởng bị một mình nào ngờ có nhiều người đồng cảnh ngộ quá. Vậy là gom được cả đống cùi bắp rùi :D
@zkday : thank vì quảng cáo giùm nhưng ko có ký hợp đồng nên ko thể trả tiền :D

Hên xui, chắc tại mạng !

Mấy hôm vào không được, tình hình là như được cải thiện. Hôm nay vào được liền!

Cái này là các bác phải hỏi "Tiên huyền".

trần trân
12-11-2008, 09:17 AM
tiên huyền là cái gì thế???

txbfull
19-11-2008, 08:23 AM
tiên huyền là cái gì thế???

Là "tiên huyền" chứ sao nữa bác. Và đã có câu trả lời, hãy tìm kiếm nào.

@Tiền đó bác.

bvKim
19-11-2008, 10:43 AM
tiên huyền = tiền :D

noibuoncaonguyen
19-11-2008, 10:55 AM
Ẹc toàn chơi chữ ko? Tiền hả bạn? bạn ủng hộ đê :D

Kevin Hoang
19-11-2008, 07:39 PM
Nếu chỉ phát triển thế này thôi, Dr nghĩ tiền chắc cũng chưa cần. Nhưng nếu muốn phát triển thêm để nó trở thành một site khổng lồ hơn thì có lẽ cũng cần sự giúp đỡ ủng hộ của mọi người về mọi thứ.

Đúng là cũng đã đến lúc nó cần đến sự có mặt giúp đỡ của các bạn, nhưng Dr mong muốn các bạn hiểu: Các bạn có thể ủng hộ bất cứ thứ gì bạn có, chứ không phải là chỉ có ủng hộ tiền. Nếu chỉ có tiền, thì nó thực sự là không cần thiết. Bạn có thể ủng hộ tài liệu, ủng hộ bằng cách post bài, gới thiệu thêm người, ý tưởng, xây dựng thiết kế, .... nếu bạn không biết ủng hộ cái gì, thì tiền là thứ bạn nghĩ đến đầu tiên, nhưng lại là sự đắn đo cuối cùng.

Dr cũng boăn khoăn không biết có nên đưa vấn đề này ra công bố công khai không? Dr thực sự không biết kết quả thế nào? Các bạn nghĩ thế nào khi mà Dr công bố là C Việt cần sự giúp đỡ? Và các bạn có thật sự thoải mái và tự nguyện ủng hộ không? ...

Ở trên có một số bạn nói về tiền, nhưng liệu các bạn có hiểu thực chất tiền là gì không? Những ai chưa có nhiều tiền thì nghĩ nhiều tiền sẽ giải quyết vấn đề, rồi đem bán đất, bán nhà, cướp giật, ... để có nhiều tiền, nhưng kết quả là nó lại hết trong một thời gian ngắn. Hoặc cũng có người cứ cất giữ tiền trong nhà, tưởng là mình sẽ ok, nhưng một thiên tai, một vụ cướp, một trận ốm thập tử nhất sinh,... kết quả cũng chẳng khác gì nhau cả. Chẳng ai chịu mất đi, mà chỉ muốn được về mình, đùn đẩy sự mất mát cho người khác, kết quả là chẳng ai được gì cả. Chính vì tư duy vậy, cho nên VN bản thân nó đã chậm phát triển, lại càng khó phát triển hơn.

Hãy stop đề tài này tại đây, chúng ta không bàn luận tới nó nữa.