PDA

View Full Version : hình ảnh từ google, giới trẻ nghĩ gì về các tờ báo phản động?

cafelanh
02-12-2008, 09:31 AM
Mình làm bt lớn môn quản trị học , mê môn này , muốn làm bài cho kỹ , làm nhiều rồi tìm hình ảnh , mình tìm về đa văn hóa , bỗng nhiên thấy hình 2 cô gái đang ngồi buồn , trên có cái tiêu đề "làm nháp" gì đó , thử click vào thì ra một trang báo của người việt ở nước ngoài , là báo chống cộng , thử điểm lại những lần tìm hình ảnh mình nhận ra những hình ảnh "nóng" như các vụ án , hay hình của Bác hồ được dân mình tìm khá nhiều thường là hình ảnh mở đầu để đi đến một trang báo loại này , mình không dám nói là những người viết bào vô văn hóa , nhưng viết báo là viết cho nhiều người đọc , vậy mà những từ tục tĩu đưa vào như sử dụng từ "đắt" người ta viết nhiều đến nỗi nhìn đâu cũng thấy , chế độ mình còn nhiều khe hở , để những người dân còn phải kiện oan khiến cho họ lấy đó ra để lên án , nhưng lên án theo một nghĩa thô tục mà người có văn hóa không bao giờ nói , hồi mình còn học cấp 3 , nghe đài chung với bố , bố ghét cái đài đó lắm vì toàn nói xấu bác hồ , bôi bác đảng , nhưng bố vẫn nghe , mình cười không hiểu , nghe để bực mình thì nghe làm gì , nhưng giờ thì mình mới hiểu , mình đọc những trang báo ấy rồi , lại càng yêu thêm đất nước không phải bởi tình yêu mù quáng mà trang báo tuyên truyền mà bởi mình hiểu được đất nước mình cần làm gì để những trang báo ấy không có cớ để nói , lỗ hổng trong bài báo khá nhiều có lẽ cũng bởi nó nói quá nhiều về người dân việt , mình tin rằng các bạn cũng không ít lần đọc những trang báo như vậy , cho một ý kiến nhé

thienthan34
02-12-2008, 10:47 AM
Thấy thì coi như đó là của 1 thằng ngu nào đó viết. Nó đi chửi nơi mà nó được đẻ ra, nơi mà cụ kỵ ông bà nó được đẻ ra. Thấy thì bỏ qua đi (:X)

trung_dk070384
02-12-2008, 04:52 PM
Đất nước mình công nhận là còn nhiều điều phải nói phải sửa đổi nhưng không người Việt Nam nào được hỏi lại không nói rằng "Tôi tự hào là người dân Việt Nam cả" . Mình thấy có một số người Việt Nam "phản động" ở nước ngoài quay lưng lại chê bai Việt Nam thế này thế kia có lẽ họ đã không còn là "người dân đất Việt rồi" . Nghe để biết nước mình còn hạn chế gì để sau này biết đâu góp được chút sức lực nhỏ nhoi để đất nước mình giàu mạnh hơn .:D

zkday2686
02-12-2008, 05:57 PM
Đây là một diễn đàn bàn luận về kỹ thuật, Còn về các vấn đề khác ngoài tin học em xin miễn :D

Biên giới của kỹ thuật là sự chia sẽ (zkday :D) Khà khà.

cafelanh
03-12-2008, 01:20 PM
bạn zkday2686 ơi , vậy bạn vào giải trí làm gì? chẳng phải vì cũng có những lúc bạn cần đến phạm trù gọi là "ngoài tin học " sao? cuộc sống của bạn hôm nay để có được cái Kỹ thuật ban đang quan tâm chảng phải cũng cần những cái "ngoài tin học" ấy hay sao ? Đúng là diễn đàn kỹ thuật nhưng vẫn có thể bàn đến những vấn đề khác chứ ? nếu không thì ai vào khu giải trí này làm gì ?
Còn chuyện mấy tờ báo phản động có ai biết cho mình hỏi , mấy tờ báo này phát ngôn bừa bai , tuyên truyền phản động tại sao vẫn được công khai lưu hành thế nhỉ ? lại còn ẩn dưới lớp vỏ những tin nóng trong google nữa chứ

thienthan34
03-12-2008, 04:48 PM
Đơn giản vì nó ở nước ngoài, một số nước nó là tự do ngôn luận. VD như ở chỗ rox_ rock đó (đâu nhỉ ? Mỹ thì phải),web Sex thoải mái. Còn VN thì mocxi.com là 1 tấm gương (:X)

Với Google, bạn có thể search rất nhiều thứ mà nó gọi là không được phép lưu hành.

zkday2686
03-12-2008, 05:45 PM
@cafelanh: Mình cũng thường vào đây để 8, để nhảm nhí với các bạn bè khác trong 4rum này. Nhưng mình xin nói lại câu nói của mình là: "Em xin miễn" chứ mình có nói gì đâu nhỉ (:P)

zkday2686
03-12-2008, 05:47 PM
à quên ở đây được spam mà nhỉ :D(đở mất công Edit bài :D)

Hình như bạn cafelanh là girl nhỉ ??? đanh đá quá (:P)

:D:D:D:D

P/s: Đừng tin vào những gì trong box giải trí này nói không thì .... kà kà.

hellboyhn
03-12-2008, 09:39 PM
Tốt nhất ko nên bàn vấn đề chính trị xã hội ở đây, để ông nào ông ý ghét thuê đầu gấu DDOS cho thì khổ đấy.

AlexF
03-12-2008, 11:44 PM
cho tớ nick thằng phản động đi,hehe đảm bảo tím mắt vì boom:D

Tab
04-12-2008, 08:22 AM
Đó là tính 2 mặt của cuộc sống, cậu nên tập cho quen dần đi là vừa.

cafelanh
04-12-2008, 09:24 AM
o lala . bạn gì ơi , lâu lắm mới có người nói đúng bản chất đanh đá của tui .Chúc mừng bạn , bạn cho biết bì quyết vì sao bạn biết tui đanh đá để còn đi cảnh báo những người vẫn lầm tưởng tui hiền đi .
Chuyện mấy ông phản động không biết có hacker mũ trắng nào cho web mấy ông đó die luôn không nhỉ? mình đọc thấy mấy ông kêu bác hồ mình có ít nhất ...4 vợ ??? phản động đến thế là cùng -> coi trời bằng vung
Nhân tiện cảm ơn bạn void man() (dù trình dịch mình dùng phải có int main mới chạy được chương trình ^_^)Minh cũng mới làm một bài về Bác , cũng gặp mấy trang đó , số trang mình tìm được quá bán liên quan đến phản động , tuy nhiên khi qua môn quản trị vẫn gặp vì thế mới bức xúc quá hà . không biết có bao nhiêu người Việt hoặc việt kiều bị lung lay bởi những thông tin như thế???

thienthan34
04-12-2008, 10:56 AM
Có rất nhiều người bị lung lay bởi ở đâu cũng có thể xảy ra sự thiếu công bằng. Ở ngoài Bắc thì ít thấy mấy kiểu phản động . Chứ khu vực miền Trung và miền Nam thì có nhiều hơn.

zkday2686
04-12-2008, 01:47 PM
@cafelanh: hê hê. girl hả? cho nick làm quen đi bạn ơi ^-^.

Còn bí quyết, ha ha. không có T.T bị girl chưởi nhiều nên cảm giác nó quen :D

Tab
04-12-2008, 06:05 PM
@cafelanh: hê hê. girl hả? cho nick làm quen đi bạn ơi ^-^.

Còn bí quyết, ha ha. không có T.T bị girl chưởi nhiều nên cảm giác nó quen :D

Thấy gái là mắt sáng lên (:-)w (:-)w (:-)w (:-)w (:-)w

NamVoDang
04-12-2008, 06:08 PM
Các bác ơi, cái miệng nó hại cái thân đấy, em vào nhắc một câu rồi chuồn đây, đọc cái tiêu đề đã chả muốn vào rồi.

zkday2686
04-12-2008, 06:18 PM
Ha ha. Lâu ngày quá mới thấy void main().

Chào 1 cái :D

dieucay555
04-12-2008, 10:36 PM
Nhắc tới vụ này mới nhớ tới 1 người.hehe.Z có nhớ có lần dieucay nói ko???hehe mà Z đã nhớ ra ai chưa ;))

zodjac1990
04-12-2008, 10:48 PM
Hình như các bác đều học GDQP rồi phải ko nhỉ??? Vậy thì các bác bít tổ chức nào đứng đằng sau bon phản động rồi đó. Bây giờ nghĩ thấy môn GDQP cũng có ích vậy mà trong giờ hầu như toàn ngủ.

zkday2686
04-12-2008, 11:18 PM
Nhắc tới vụ này mới nhớ tới 1 người.hehe.Z có nhớ có lần dieucay nói ko???hehe mà Z đã nhớ ra ai chưa ;))

Nhớ rùi :D :D :D :D khà khà.

@zodjac1990: nói thiệt là cái môn "**** ****" đó mình phải học 2 lần mới qua (:P)

kidkid
04-12-2008, 11:38 PM
@zodjac1990: nói thiệt là cái môn "**** ****" đó mình phải học 2 lần mới qua
Lúc học GDQP, sao ko nộp tiền cho tụi nó, thì đc qua chứ gì.

dieucay555
05-12-2008, 12:29 PM
Còn cái môn này tui vẫn chưa qua.Bị cấm thi mấy lần vì tội chĩa súng thật(nhưng ko có đạn) vào mông đồng đội(:=(|) (:=(|)

zkday2686
06-12-2008, 01:03 AM
@kid: thiệt tình là ko biết vụ án này (:X)

@dieucay: đáng đời, lỡ đâu có đạn thiệt bạn bị thủng mông thì sao (:))

huynguyen
21-02-2009, 09:03 PM
Chỉ 1 vấn đề thôi, phân biệt rõ giữa chống phá chế độ và chống phá đất nước là 2 điều khác nhau, thì chúng ta nhìn mọi thứ dưới 1 góc độ khác ngay. Đừng đánh đồng giữa chế độ và đất nước. Có đất nước mới có chế độ nhưng có chế độ chưa chắc có đất nước. Vậy thui à.

DKhanh
21-02-2009, 10:40 PM
Bài này từ năm ngoái rồi mà sao bạn tìm ra hay vậy.

kidkid
22-02-2009, 12:27 AM
Ha ha, anh HuyNguyen buồn quá, rủ cô nào đi ko được, nên lướt web lục rác chơi ý mà :D

:) Mai gặp anh em nhé, vui quá, ( à mai gì nữa giờ là sáng rồi ) ha ha.

@Cafelanh: Đúng là đanh đá thật, đi với cậu z là vừa.

@All: Cái gì cũng có 2 mặt, void main() nhở ? ( int main() mới chạy được à ? compiler gì thế, dỏm quá vứt đi thôi ) .

Chuẩn bị xem Barca đá ( còn 2 tiếng nữa ) xong khò 1 giấc, 7h em chạy qua gặp các bác :D Các bác ngủ ngon nhé.

Haipt
23-02-2009, 05:49 PM
Đề nghị các bạn tuân thủ nội quy CVIET, không thảo luận chính trị, các đề tài bàn về chủ đề này sẽ bị xóa mà không cần báo trước .

gatrongpro
30-03-2011, 10:22 AM
Đề nghị các bạn tuân thủ nội quy CVIET, không thảo luận chính trị, các đề tài bàn về chủ đề này sẽ bị xóa mà không cần báo trước .
Ở nước ngoài vấn đề chính được mọi người dân quan tâm ,ai cũng có thề bàn luận .Ở Việt Nam hầu như trong qui định forum hay diễn đàn điều cấm bàn về chính trị .

clamvn
30-03-2011, 08:34 PM
Đó là những nghịch lý thú vị ở việt nam mà ko thể tìm thấy nơi đâu :
- Người việt am hiểu chính trị thế giới, nhưng khi hỏi về chính trị trong nước thì mù tịt
-Người việt mỗi tháng thu nhập ko quá 500€ nhưng vẫn tậu dc xem loại sang nhất thế giới với thuế 120%
-Đèn giao thông ở vn chỉ là 1 thứ trang trí, ai thích đi sao thì đi nhưng........ chẳng ai đụng ai bao giờ ( ko nói đến chuyện chạy ẩu )
-Người việt có thể lên internet khóc thương nơi này nơi khác bị thiên tai, người này thật khổ hạnh nhưng...... họ ko giúp dc những người hàng xóm láng giềng " chất phát".
-....
-.....

Nhiều nữa. Và những thứ đó làm nên 1 nước việt nam ko giống ai, mà cũng chẳng cần giống ai :D

Bọn này phản động, bọn kia yêu nước, đó chỉ là 1 hệ quả của những cuộc nội chiến, và thời gian sẽ xóa tan vết thương đó.

Bạn lại hỏi ai đứng sau ? câu trả lời dĩ nhiên là những nước ko muốn chúng ta ổn định.
Bạn lại hỏi đó là thằng Mỹ à ? Có lẻ là nó, cũng có lẻ là thằng Trung Quốc, cũng có thể là mấy thằng Châu âu. Trước mặt thì cười nhưng sau lưng ko ai biết.

Bạn lại hỏi : bọn chống đối nhà nước, hay dc gọi là phản động, ko yêu nước đúng ko ? Nếu nói theo cách nhìn của bạn là vậy, nhưng nếu bẹn hiểu rõ họ thì ko phải vậy. Những người càng chống dữ dội là những người muốn về VN nhất. Nhưng vì quá khứ họ bên kia chiến tuyến, giờ về họ rất sợ, nên phải tìm cớ thôi. Có ai xa quê hương,đất mẹ mà ko nhớ !!!! ( 1 ví dụ hùng hồn là con cháu nhà Lý ở Hàn Quốc dù trả qua bao nhiêu đời nhưng cuối cùng họ vẫn về thêm quê hương cha ông)

Hãy bỏ qua quá khứ mà hiểu nhau hơn. Chúng ta là thế hệ trẻ, sinh ra khi ko còn tiếng súng. Chúng ta dc học hành thì nên vị tha. Hãy đem cái nhiệt huyết tuổi trẻ và lòng bao dung để xóa tan "viết thương dân tộc" . Dc vậy thì mới dc "nước việt nam là môt, dân tộc việt nam là môt" ( lời Bác Hồ )
Have a nice week !!!!