PDA

View Full Version : Đàn ông?

ngocbig
08-01-2009, 05:15 PM
Người ta đã thống kê được rằng, cuộc đời một người đàn ông hầu hết gắn bó với chữ “ăn”. Khi còn bé thì “ăn học”, lớn thêm chút nữa thì “ăn chơi”, lúc có bạn gái thì chăm chăm tìm cách “ăn thịt”. Ăn thịt xong thì phải “ăn hỏi” rồi “ăn cưới”, cưới về phải tiến hành “ăn nằm”. Khi vợ đến kỳ nguyệt san đành phải “ăn chay”, sau khi vợ sinh em bé thì phải “ăn kiêng”, về già rụng răng phải “ăn cháo”, xa thêm tí nữa thì theo các cụ mà “ăn xôi”…

ngocbig
08-01-2009, 05:28 PM
Người ta cũng đã thống kê được rằng, cuộc đời một người đan bà hầu hết cũng gắn bó với chữ “ăn”. Khi còn bé thì cũng “ăn học”, lớn thêm chút nữa thì cũng “ăn chơi”, đú đởn, lúc có bạn trai thì giả vờ không muốn “ăn cơm trước kẻng”. Khi úp sọt xong rồi thì “ăn vạ” rồi đòi “ăn cưới”, cưới về lúc nào cũng muốn tiến hành “ăn nằm”. Khi chồng đi công tác lâu ngày thì đi “ăn vụng”, về già rụng răng cũng phải “ăn cháo”, xa thêm tí nữa thì cũng theo các cụ mà “ăn xôi”… (có phải thánh đâu)

OWickedFox
08-01-2009, 07:43 PM
Góp ý xíu :D Đàn bà khi nhiều chuyện sẽ bị đàn ông cho "ăn đấm" à cũng có thể "ăn đạp" :D. Nhưng khi đàn ông nhiều chuyện thì sẽ được các bà cho "ăn tát - tát yêu" :D :D

ngocbig
08-01-2009, 08:25 PM
Thời nay chưa biết phe nào sẽ "ăn đấm" và "ăn đạp" đâu! Mình chứng kiến cảnh ngược lại rồi :D

NamVoDang
08-01-2009, 08:39 PM
Đời ăn gì cũng biết trừ ăn năn.

ZCoder87
08-01-2009, 09:52 PM
Thời nay chưa biết phe nào sẽ "ăn đấm" và "ăn đạp" đâu! Mình chứng kiến cảnh ngược lại rồi :D

Cái này là hậu quả của "nam nữ bình đẳng" (:-)w

Vài chục năm nữa là Trung Quốc nó qua Việt Nam lấy vợ. Lúc đó ko biết đàn ông VN có cái để "ăn" ko nữa.

dieucay555
08-01-2009, 11:00 PM
Cái này là hậu quả của "nam nữ bình đẳng" (:-)w

Vài chục năm nữa là Trung Quốc nó qua Việt Nam lấy vợ. Lúc đó ko biết đàn ông VN có cái để "ăn" ko nữa.

Bọn Trung Quốc cũng chỉ là hàng Tàu thôi ZC ạ,dân Việt mình vẫn khinh hàng Tàu mà (nhưng vẫn cứ xài(:-)??

thienthan34
09-01-2009, 12:20 AM
Bọn Trung Quốc cũng chỉ là hàng Tàu thôi ZC ạ,dân Việt mình vẫn khinh hàng Tàu mà (nhưng vẫn cứ xài(:-)??
Xài tạm thôi0:) . Còn về lâu về dài a', còn lâu nhé Y(:D (:P)

zkday2686
09-01-2009, 01:53 PM
Ngọc Bích cho zk hỏi cái chổ 'ăn thịt' á :D

Tại sao lại là ăn thịt nhỉ :D zk cứ tưởng là bị 'ăn thịt' (D:)>

ngocbig
09-01-2009, 02:00 PM
zk đang nói "Đàn ông" hay "Đàn bà"?

Nếu "Đàn ông" cũng đúng.
Mà "Đàn bà" cũng đúng nốt.

Hiếu thế nào cũng đúng:D

zkday2686
09-01-2009, 02:42 PM
Xài tạm thôi0:) . Còn về lâu về dài a', còn lâu nhé Y(:D (:P)

Xài tạm hả(:-*). Xài tạm cái gì chứ cái này là cũng đủ để chết con người ta rùi (:P)

@Ngọc Bích: All right :D

P.s: bổ sung thêm ý:D
Khi mới đẻ ra đâu ăn đâu, chỉ là "ăn ngậm" thôi mà :D(:-)$

tom_codon
09-01-2009, 03:38 PM
Ngọc Bích cho zk hỏi cái chổ 'ăn thịt' á :D

Tại sao lại là ăn thịt nhỉ :D zk cứ tưởng là bị 'ăn thịt' (D:)>

Anh em mình toàn bị "ăn thịt" không hà (:=(|)

NamVoDang
09-01-2009, 04:12 PM
Ai chê chứ Nam Võ Đang là không chê hàng Tàu đâu á :D.