PDA

View Full Version : hooking system, làm thế nào bi giờ ?

ttecak
13-03-2009, 08:29 PM
Chào các bạn, mấy bữa nay dùng IDM toàn bị nó báo là cái serial của mình invalid và nó không chạy nữa. Giờ muốn kiểm tra xem lúc kết nối tới internet nó send cái key cho công ty IDM bằng cách nào và vào trang nào để chặn cái đó lại thì sẽ không bị vào black list nữa. Bạn nào có ý tưởng gì cho mình xin với. Cấu trúc máy tính mình yếu quá :( Cảm ơn mọi người trước nha.

haian
13-03-2009, 08:43 PM
cái này chẳng có liên quan gì đến Hooking system

ttecak
13-03-2009, 08:53 PM
Hơ thế bạn không hook vào hệ thống thì bạn làm thế nào để biết nó đi đường nào và tới đâu hả ?

meoconlongvang
14-03-2009, 10:04 AM
Mình nghĩ có hook hàm api hay cái gì đó đại lại như vậy thì cũng ko khả thi đâu. Theo bạn thì bạn sẽ làm gì tiếp theo khi biết được điạ chỉ trang web mà IDM gửi tới ? Mình nghĩ là đối với trường hợp này chỉ có cách p_a_t_c_h là tốt nhất.

ttecak
14-03-2009, 01:39 PM
Mình cũng p_a_t_c_h rồi nhưng mà không ăn thua. Nó vẫn báo invalid serial mới khổ chứ. Bạn mèo có tài liệu nào chi tiết về hook căn bản không cho mình xin với. Mình đã tìm khắp nơi rồi mà không thấy có. Xem trong lập trình windows thì nó không có hook :(

Xcross87
14-03-2009, 02:05 PM
Mình cũng p_a_t_c_h rồi nhưng mà không ăn thua. Nó vẫn báo invalid serial mới khổ chứ. Bạn mèo có tài liệu nào chi tiết về hook căn bản không cho mình xin với. Mình đã tìm khắp nơi rồi mà không thấy có. Xem trong lập trình windows thì nó không có hook :(

Dùng API Monitor là truy ra ngay API nào được gọi.
Reinstall lại IDM, c_rack hay p_atch xong rồi thì bật cái IDM lên nếu nó có hỏi auto update hay không thì chọn NO (Cái này chỉ thấy xuất hiện lúc sử dụng IDM lần đầu tiên sau khi cài đặt)
p/s: sau khi cài đặt thì run p_atch hoặc copy c_rack trước rồi mới khởi động lại máy

ttecak
14-03-2009, 02:18 PM
Thx bạn mình làm được rồi. Nhưng giờ vẫn muốn kiếm tài liệu về hooking system, bạn có thì cho mình xin tên sách với được không ?