PDA

View Full Version : Máy đang bị nhiễm virus. "Cho em xin" link down chtrình quét xịn.

SomethingWrong
17-03-2009, 09:57 PM
"cho em xin" đi, gấp lắm rồi, không học hành được gì cả T_T.
AVG thì không quét được hết.
Kas thì không có key (ko tìm ra).
Máy thì không có file ghost.
Tình hình là không muốn cài lại máy vì đang làm bài tập rất nhiều.
=> "Cho em xin" lần nữa T_T.

Tab
18-03-2009, 12:14 AM
Sao ko đưa TBV anti virus cho cậu ta :D

trubavuong
18-03-2009, 12:41 AM
:D Em sợ cậu ấy không biết dùng. Mà dùng xong lại choáng :D

SomethingWrong
18-03-2009, 12:44 AM
zz cái portable đó đâu có key đâu mà xài, "đệ quy" lại à? T_T

sex_C
18-03-2009, 06:57 AM
"cho em xin" đi, gấp lắm rồi, không học hành được gì cả T_T.
AVG thì không quét được hết.
Kas thì không có key (ko tìm ra).
Máy thì không có file ghost.
Tình hình là không muốn cài lại máy vì đang làm bài tập rất nhiều.
=> "Cho em xin" lần nữa T_T.

Máy đã bị nhiễm rùi thì chưa chắc Kas hay Bit đã diệt được đâu. Đấy là chưa kể đến trường hợp virus mới. Tốt nhất bạn nên chuyển dữ liệu sang một máy sạch để quét hay diệt bằng tay cũng được.

meoconlongvang
18-03-2009, 08:08 AM
Bạn thử dùng AntiVir xem, free mà cũng khá tốt
http://www.free-av.com/

tienlbhoc
18-03-2009, 08:14 AM
avg cũng free mà tốt hơn antivir

SomethingWrong
18-03-2009, 11:08 AM
@trubavuong: cái portable cài vô xong, chạy file thì nó không hiện gì cả. Virus làm chăng? Xóa nó đi, cài trial Kaspersky, khi chạy ko hiện lên gì cả.

@some AVG's fans: AVG Free chẳng quét được gì cả, toàn quét mấy file như fixAttribute của BKAV, Autorun Eater, Autorun Remover, KasRemover trong máy thôi.
=> Nó toàn tiêu diệt "đồng nghiệp".

Tình hình là tớ đang bị rất nhiều virus, nhưng khó chịu nhất là con không cho nhận, không cho format USB, lúc nào cũng hiện "write-protection", đem qua máy khác cắm thì nhận, hy vọng Kas quét dc nhưng...
Không thể "đầu hàng" bằng cách cài lại máy được >"<. Vì có thể ổ D: cũng bị nhiễm.
=> Chỉ còn cách phải "chiến đấu" thôi.

What can i do now? T_T

sex_C
18-03-2009, 11:41 AM
@trubavuong: cái portable cài vô xong, chạy file thì nó không hiện gì cả. Virus làm chăng? Xóa nó đi, cài trial Kaspersky, khi chạy ko hiện lên gì cả.

@some AVG's fans: AVG Free chẳng quét được gì cả, toàn quét mấy file như fixAttribute của BKAV, Autorun Eater, Autorun Remover, KasRemover trong máy thôi.
=> Nó toàn tiêu diệt "đồng nghiệp".

Tình hình là tớ đang bị rất nhiều virus, nhưng khó chịu nhất là con không cho nhận, không cho format USB, lúc nào cũng hiện "write-protection", đem qua máy khác cắm thì nhận, hy vọng Kas quét dc nhưng...
Không thể "đầu hàng" bằng cách cài lại máy được >"<. Vì có thể ổ D: cũng bị nhiễm.
=> Chỉ còn cách phải "chiến đấu" thôi.

What can i do now? T_T

Tiêu diệt đồng nghiệp là phải rồi. Thứ nhất, bạn không nên cài 2 Antivirus cùn lúc vì có thể xung đột. Thứ 2 khi máy đã nhiễm virus nó sẽ chiếm quyền điều hành hệ thống, thậm chí bạn có thể không cài được phần mềm diệt virus nữa ấy chứ. Tốt nhất là đem dữ liệu sang máy sạch rồi kill lũ virus ấy đi.

SomethingWrong
18-03-2009, 05:23 PM
"Xung đột" thì Windows có hỗ trợ "loại trừ tương hỗ" mà =)) ^^!
Đợt này chắc phải sống chung với lũ rồi T_T (cho tới khi tìm được key Kas ^^)

trubavuong
21-03-2009, 05:33 PM
Mình vẫn cài và sử dụng rất tốt mà. Có lẽ là do virus của máy cậu quá tinh quái rồi :D. Thôi thì chỉ có cách cài lại Win đi cho nó nhanh, mất khoảng nửa tiếng là ok rồi.

Key của mình là key ngon đấy. Bạn tìm cái nào khoảng đến tháng 8,9 là được. Của mình còn 150 ngày lận.

trungkien45
02-04-2009, 03:30 PM
Bạn khắc phục được chưa? Nếu chưa thì gọi đến BKIS may ra, nếu bạn biết chính xác file chạy của virus thì bạn xoá file đó đi cũng hơi liều. (từng làm với VCFH.EXE (mình gọi theo tên file. không biết ai bị ko?)). còn nếu ko thì xài linux vậy.

neo8x
02-04-2009, 04:55 PM
sao bạn không thử thằng NIS 2009 , tui đang xài tất tốt lắm