PDA

View Full Version : Trung tâm nào dạy tiếng Anh tốt ở sài gòn?

babyboyblue
11-08-2009, 08:29 PM
Hi! chào mọi người . Mình đang đăng ký học LTV ở fpt-aptech mình muốn học thêm tiếng Anh ở ngoài . Dzậy cho hỏi trung tâm nào dạy tốt Tiếng Anh ở sài gòn (học phí cao cũng dc) có thể đọc hiểu dc Tiếng Anh và tốt cho nghề LTV của mình .... và có thể thi lấy bằng A , B , C hoặc TOEIC ... gì đấy. Mong mọi người giúp đỡ . Thx mọi người đã đọc

phanthaihuan
11-08-2009, 09:10 PM
1. Hội đồng Anh ở Lê Duẩn
2. SEAMEO ở Lê Thánh Tôn
3. Trung tâm Ngoại ngữ Đại học Sư Phạm
4. Trung tâm Ngoại ngữ Đại học Khoa học xã hội nhân văn

Thân

ttv520
12-08-2009, 12:08 AM
Nếu học phí cao cũng được thì:
Bell Ngô Thời Nhiệm.
Bristish Council Lê Duẩn.
ILA VietNam khắp nơi.
Cleverlearn Nguyễn Thi Minh Khai.
Bộ Ngoại Giao Trần Quốc Thảo.
Học ở mấy nơi này bảo đảm lên lv nhanh lắm.

QuangHoang
12-08-2009, 05:13 AM
Tiện mình cũng đang muốn học thêm TA ở Hà Nội các bạn đã có kinh nghiệm có thể tư vẫn cho mình tên, địa chỉ, chi phí và thời gian các khóa học của những trung tâm có chất lượng ở đây được không.

babyboyblue
12-08-2009, 01:55 PM
Ah cho mình hỏi thì mình vào trung tâm đó thì chọn cài nào ? Có phải là Anh văn Tổng quát lv 1 sơ cấp -> lv12 cao cấp ko? Thấy bên Việt Mỹ để như dzỵ nhưng học phí thì chua lè :( Bạn nào tư vấn dùm mình đi học từ căn bản đến năng cao , thời gian học + học phí . Có thể đưa link để mình tự tìm hỉu cũng dc
Thx

Kevin Hoang
09-07-2013, 06:38 PM
Muốn học tiếng anh tốt cần phải thực hành và phải chịu khó! Nếu bạn không có ý định trở thành chuyên gia ngôn ngữ thì đừng học quá nhiều ngữ pháp, càng học ngữ pháp càng ngu!

Tất cả các trung tâm đào tạo lạm dụng quảng cáo tại đề tài này sẽ bị xóa bỏ hoàn toàn!

alio2811
12-07-2013, 07:25 PM
Muốn học tiếng anh tốt cần phải thực hành và phải chịu khó! Nếu bạn không có ý định trở thành chuyên gia ngôn ngữ thì đừng học quá nhiều ngữ pháp, càng học ngữ pháp càng ngu!

Đồng ý với anh Admin luôn. Em hồi trước học ngữ pháp nhiều, nhưng cuối cùng nhận ra là nó chả đưa em đi đến đâu cả. Cuối cùng em bỏ luôn cách học ngữ pháp chay, thay vào đó tập trung các kỹ năng đọc hiểu, nghe và nói nhiều. Đến bây giờ mặc dù viết presentation hay báo cáo là cứ bị chỉnh lỗi chính tả nhiều, nhưng khả năng viết, nghe nói và trình bày ổn. Giao tiếp không thành vấn đề, và nói chung là tất cả những thứ cần tiếng Anh đều chiến tốt :)