PDA

View Full Version : Trung tâm nào dạy tiếng Anh tốt ở sài gòn?

babyboyblue
11-08-2009, 08:29 PM
Hi! chào mọi người . Mình đang đăng ký học LTV ở fpt-aptech mình muốn học thêm tiếng Anh ở ngoài . Dzậy cho hỏi trung tâm nào dạy tốt Tiếng Anh ở sài gòn (học phí cao cũng dc) có thể đọc hiểu dc Tiếng Anh và tốt cho nghề LTV của mình .... và có thể thi lấy bằng A , B , C hoặc TOEIC ... gì đấy. Mong mọi người giúp đỡ . Thx mọi người đã đọc

phanthaihuan
11-08-2009, 09:10 PM
1. Hội đồng Anh ở Lê Duẩn
2. SEAMEO ở Lê Thánh Tôn
3. Trung tâm Ngoại ngữ Đại học Sư Phạm
4. Trung tâm Ngoại ngữ Đại học Khoa học xã hội nhân văn

Thân

ttv520
12-08-2009, 12:08 AM
Nếu học phí cao cũng được thì:
Bell Ngô Thời Nhiệm.
Bristish Council Lê Duẩn.
ILA VietNam khắp nơi.
Cleverlearn Nguyễn Thi Minh Khai.
Bộ Ngoại Giao Trần Quốc Thảo.
Học ở mấy nơi này bảo đảm lên lv nhanh lắm.

QuangHoang
12-08-2009, 05:13 AM
Tiện mình cũng đang muốn học thêm TA ở Hà Nội các bạn đã có kinh nghiệm có thể tư vẫn cho mình tên, địa chỉ, chi phí và thời gian các khóa học của những trung tâm có chất lượng ở đây được không.

babyboyblue
12-08-2009, 01:55 PM
Ah cho mình hỏi thì mình vào trung tâm đó thì chọn cài nào ? Có phải là Anh văn Tổng quát lv 1 sơ cấp -> lv12 cao cấp ko? Thấy bên Việt Mỹ để như dzỵ nhưng học phí thì chua lè :( Bạn nào tư vấn dùm mình đi học từ căn bản đến năng cao , thời gian học + học phí . Có thể đưa link để mình tự tìm hỉu cũng dc
Thx

Kevin Hoang
09-07-2013, 06:38 PM
Muốn học tiếng anh tốt cần phải thực hành và phải chịu khó! Nếu bạn không có ý định trở thành chuyên gia ngôn ngữ thì đừng học quá nhiều ngữ pháp, càng học ngữ pháp càng ngu!

Tất cả các trung tâm đào tạo lạm dụng quảng cáo tại đề tài này sẽ bị xóa bỏ hoàn toàn!

alio2811
12-07-2013, 07:25 PM
Muốn học tiếng anh tốt cần phải thực hành và phải chịu khó! Nếu bạn không có ý định trở thành chuyên gia ngôn ngữ thì đừng học quá nhiều ngữ pháp, càng học ngữ pháp càng ngu!

Đồng ý với anh Admin luôn. Em hồi trước học ngữ pháp nhiều, nhưng cuối cùng nhận ra là nó chả đưa em đi đến đâu cả. Cuối cùng em bỏ luôn cách học ngữ pháp chay, thay vào đó tập trung các kỹ năng đọc hiểu, nghe và nói nhiều. Đến bây giờ mặc dù viết presentation hay báo cáo là cứ bị chỉnh lỗi chính tả nhiều, nhưng khả năng viết, nghe nói và trình bày ổn. Giao tiếp không thành vấn đề, và nói chung là tất cả những thứ cần tiếng Anh đều chiến tốt :)

hungnha
04-01-2016, 07:22 PM
Anh văn, mình thấy bên IEG dạy được đó bạn. Giáo viên sẽ giúp bạn phát âm chuẩn, ngoài ra còn giúp bạn tự tin khi giao tiếp với người nước ngoài nữa. Mình cũng đang học anh văn giao tiếp ở đây nek! học được mấy khóa rồi thấy tiến bộ lên khá nhanh á!

MuCangChai
06-01-2016, 02:47 PM
Trung tâm ILI ở quận 10 tốt đấy bạn. Bạn nào tìm hiểu thì để ý chứ ILI có một địa chỉ duy nhất phía sau công viên Lê Thị Riêng thôi nha.

nguyencattien
07-01-2016, 08:44 PM
Có nhiều trung tâm dạy tiếng anh để bạn lựa chọn, mình thấy IEG bên sư vạn hạnh học cũng được lắm. Trung tâm này phù hợp với tài chính của mình không quá cao so với các trung tâm lớn mà chất lượng cũng ok nữa.

quocthai_12
12-01-2016, 08:37 PM
Chào bạn. nếu muốn tìm trung tâm dậy tốt mà học phí ko cao, bạn có thể đến ngay sư vạn hạnh có trung tâm IEG đấy, học với giáo viên bản ngữ nên chắc sẽ ổn hơn rất nhiều. trung tâm ở đây hay giảm học phí lắm đấy bạn ^^, chúc bạn học tốt

hoayeuthuong
20-01-2016, 10:31 AM
Đồng ý với anh Admin luôn. Em hồi trước học ngữ pháp nhiều, nhưng cuối cùng nhận ra là nó chả đưa em đi đến đâu cả. Cuối cùng em bỏ luôn cách học ngữ pháp chay, thay vào đó tập trung các kỹ năng đọc hiểu, nghe và nói nhiều. Đến bây giờ mặc dù viết presentation hay báo cáo là cứ bị chỉnh lỗi chính tả nhiều, nhưng khả năng viết, nghe nói và trình bày ổn. Giao tiếp không thành vấn đề, và nói chung là tất cả những thứ cần tiếng Anh đều chiến tốt :)

Em nói thật chứ 10 năm đèn sách từ tiếng Anh cấp 2 lên tới đại học rốt cuộc giờ em bắt đầu lại từ con số 0 các bác ạ. Em vô học lại từ lớp căn bản bên ILI. Học 3 khóa là nói khá ổn rồi. Giờ đang cố gắng theo học. Giao tiếp với người nướcngoài giúp tớ dạn dĩ lên nhiều, bỏ bớt ngữ pháp đi. Lúc rặng nói 1 câu cho đúng ngữ pháp thì người ta đã bỏ đi mất rồi. Mà công nhận giáo viên ở ILI dạy hay mà.

- - - Nội dung đã được cập nhật ngày 20-01-2016 lúc 10:31 AM - - -

Trung tâm ILI tuy ko lớn về cơ sở vật chất nhưng mà mình thấy hài lòng với chất lượng giảng dạy ở ILI. Thầy cô ở ILI dạy rất giỏi và nhiệt tình chỉ bảo mình, cái gì mình ko hiểu thầy cô rất chịu khó hướng dẫn mình và giúp mình tiến bộ. Mình thấy rất vui khi học ở đây vì càng ngày mình càng giỏi hơn. Mà học phí của trung tâm giá rẻ lắm các bạn à, thích hợp với sinh viên tụi mình nữa đó.

vannhung
20-01-2016, 01:52 PM
Có nhiều trung tâm cho bạn lựa chọn học lại từ cơ bản. Tớ nghe nói trung tâm IEG bên quận 10 cũng được đó mà.

nhat_anh23
20-01-2016, 06:45 PM
có IEG 503 Sư Vạn Hạnh nè ^^, trung tâm nhỏ nhưng chất lượng thì mình biết IEG ..:D có mấy bạn cũng khen mấy trung tâm khác nhưng có nhiều trung tâm cũng ko uy tín cho lắm, cứ lấy giảm học phí ra rồi thả con người ta giữa chợ. Dạy ko tới đâu vào đâu.. mình học mấy trung tâm rồi thấy tệ lắm, may mà tìm được IEG học :D

gaiDothanh
21-01-2016, 03:57 PM
Ở tphcm có rất nhiều trung tâm chuyên về anh văn giao tiếp có tiếng và có chất lượng. Vì thế để chọn 1 trung tâm phù hợp với nhu cầu thực tế của bản thân là 1 điều rất khó cho mỗi người trong chúng ta. Có chỗ học tốt nhưng học phí lại quá cao, có chỗ thì học phí thấp nhưng chất lượng đêm lại thì quá ít...
Mình có biết 1 trung tâm mà có thể dáp ứng được tất cả nhu cầu của mỗi người nè. Học phí thấp, chất lượng được đảm bảo 1 cách tối ưu nhất. Ở trung tâm này các bạn sẽ được học trực tiếp vs 100% giáo viên bản xứ có kinh nghiệm giảng dạy và có khả năng truyền dạt tốt. Giáo viên nào cũng vui vẻ nhiệt tình và tận tình giúp dở học viên. Môi trường học năng động, lớp học thì ít giúp học viên có thể giao tiếp nhiều với giáo viên bản xứ nhìu hơn
Đó là trung tâm anh ngữ ILI 22C Trường Sơn đó các bạn. Mình rất tin tưởng và an tâm khi theo học tại trung tâm ILI đó. Các bạn hãy đến ILI tìm hiểu thêm nhé!!

lamtuyetnhi
26-01-2016, 08:47 PM
IEG Sư Vạn Hạnh ^^, khỏi cần nói nhiều về IEG, xưa thì hot rồi....giờ nhiều trung tâm quá :D nhưng vẫn ủng hộ IEG

cotichthienduong
28-01-2016, 04:09 PM
Ở tphcm có rất nhiều trung tâm chuyên về anh văn giao tiếp có tiếng và có chất lượng. Vì thế để chọn 1 trung tâm phù hợp với nhu cầu thực tế của bản thân là 1 điều rất khó cho mỗi người trong chúng ta. Có chỗ học tốt nhưng học phí lại quá cao, có chỗ thì học phí thấp nhưng chất lượng đêm lại thì quá ít...
Mình có biết 1 trung tâm mà có thể dáp ứng được tất cả nhu cầu của mỗi người nè. Học phí thấp, chất lượng được đảm bảo 1 cách tối ưu nhất. Ở trung tâm này các bạn sẽ được học trực tiếp vs 100% giáo viên bản xứ có kinh nghiệm giảng dạy và có khả năng truyền dạt tốt. Giáo viên nào cũng vui vẻ nhiệt tình và tận tình giúp dở học viên. Môi trường học năng động, lớp học thì ít giúp học viên có thể giao tiếp nhiều với giáo viên bản xứ nhìu hơn
Đó là trung tâm anh ngữ ILI 22C Trường Sơn đó các bạn. Mình rất tin tưởng và an tâm khi theo học tại trung tâm ILI đó. Các bạn hãy đến ILI tìm hiểu thêm nhé!!

Mình cũng chọn ILI. Học phí luôn luôn ổn định chứ không phải tăng như nhiều trung tâm khác. giáo viên lại dạy rất hay

nguyencattien
28-01-2016, 08:23 PM
Bạn muốn luyện IETLS hay TOIEC mình thấy IEG có luyện thi rất tốt đó bạn, nếu cần bạn có thể tham gia học hoặc có thể đến để làm baì test ^^ miễn phí nha

ngua
30-01-2016, 04:31 PM
Ở ILI, bạn sẽ tìm thấy 1 môi trường thật tốt để phát triển tốt các kĩ năng. Hiện mình cũng là học viên chăm chỉ của ILI nè. Mình hôm nay học bữa cuối là nghỉ Tết luôn rồi. Nôn nao quá. Hi. Tối nay là lớp mình tổ chức tất niên cuối năm nữa chứ. Sắp được nhận lucky money rồi.