PDA

View Full Version : Bạn biết gì về những điều bạn chưa biết?

Kevin Hoang
27-09-2007, 08:34 PM
Bạn chưa biết về những điều bạn biết

iamvtn
28-09-2007, 11:27 PM
Không rõ về ý của Dr nhưng những điều chưa biết thì biết gì cơ chứ, chẳng biết gì cả.

peter_87
28-09-2007, 11:28 PM
Bạn chưa biết về những điều bạn biết --> có phải đây là điều DR muốn bọn tớ biết

Kevin Hoang
28-09-2007, 11:29 PM
Bạn chưa biết về những điều bạn biết --> có phải đây là điều DR muốn bọn tớ biết

Re: Đúng mà không đúng

peter_87
28-09-2007, 11:31 PM
Re: Đúng mà không đúng

Dân IT chỉ biết có 2 trạng thái: 0 hoặc 1 (hoặc FALSE or TRUE). Sao lại ở giữa vậy DR?

Xcross87
28-09-2007, 11:36 PM
Có tức là không - Không tức là có
Có Không ? - Không Có...
Lẫn có thế có hay không ? không hề có..T_T

Kevin Hoang
28-09-2007, 11:40 PM
Tóm lại: Hiểu được dễ dàng không có gì hay cả.
Chỉ một câu nói nhưng nó là một bài học dài của bạn

nguyen han
08-10-2007, 03:08 AM
Tôi biết một điều chắc chắn là tôi cần tìm hiểu những điều tôi chưa biết. Tuy nhiên sẽ chẳng bao giờ con đường này dài vô tận

sunni
08-10-2007, 09:25 AM
Những điều mà mình chưa biết thì rất nhiều,chẳng phải có câu nói:"kiến thức là đại dương "hay sao?
Và:
Tìm cái gì,thấy cái đó
Lơ là cái gì,mất cái đó
Vậy nhưng điề ma mình chưa biết trong muc tiêu mà mình muốn tìm hiểu ,nén mình chú ý tới nó,không lơ là nó,thì trước sau gì mình cũng sẽ tìm ra

nguoimaulanh
08-10-2007, 09:34 AM
những cái chưa biết mà mình biết đó là cái tên của nó ===>Chỉ biết đến cái tên nhưng ko hiểu nó là cái gì ===> đpcm .

aochoangxanh
08-10-2007, 09:48 AM
Bạn biết gì về những điều bạn chưa biết?
acx chỉ biết là mình ko biết gì về những điều mình chưa biết và biết là mình thật sự chưa biết :-"

tutututu12345
08-10-2007, 10:20 AM
Để biết những cái mà ta chưa biết là gì ↔ phải biết những cái mà ta đã biết
Bạn biết gì về những điều bạn chưa biết ? ≈ Bạn biết gì về những điều bạn biết ?

Chúng ta sẽ có 1 số hữu hạn các bước để tìm ra câu trả lời cho 1 vấn đề nhưng chỉ khi đến lúc lâm chung ta mới biết ta đã được gì và mất chi.

→ Người ta phải mất cả cuộc đời để biết xem những điều họ chưa biết là gì

→ Lúc chết ai cũng sẽ có câu trả lời cho riêng mình. Từ bây giờ đến lúc đó đúng là 1 quãng đường dài.

trinhsutruongthi
08-10-2007, 02:22 PM
Tôi không biết gì về những điều tôi chưa biết.Có thể đó là điều không nên biết,có thể đó là điều cần phải biết nhưng những gì tôi chưa biết thì tôi luôn muốn tìm cách để biết.

nambnh
08-10-2007, 04:22 PM
Những điều mình chưa biết sao lại hỏi mình biết gì nhỉ?
Câu hỏi sâu xa quá.
Không "biết gì" mới gọi là "chưa biết".
Có phải ý của Dr muốn nói rằng chỉ có cái ta chưa biết chứ k có cái ta k biết phải k ta?????!!!!!!!!

shiva2610
08-10-2007, 08:03 PM
Câu nói của Admin rất hay ... nói chung chưa biết thì cần phải học ... mà học rồi lại thấy còn nhiều thứ phải học nữa ... vì thế nên biển khổ vô biên quay đầu là bờ ^^ ... thế nhưng nếu đi tiếp thì đấy là biển khơi và nhiều chân trời mới ^^ Chúc cả nhà C Việt ta ngày càng phát triển .

tuanngocntt
12-10-2007, 09:10 AM
có những điều mà bạn cho rằng bạn đã biết,hãy nhìn lại nó xem bạn đã biết ji về nó rồi.hehehe còn với tôi,những điều tôi chưa biết là những điều tôi chưa biết tên,chưa có ý tưởng hay chưa mường tượng tới nó.hehehe hãy cho tôi 1 cái tên==>lên mạng==>result

titan
16-10-2007, 09:39 AM
Tóm lại: Hiểu được dễ dàng không có gì hay cả.
Chỉ một câu nói nhưng nó là một bài học dài của bạn

mình không hiễu Dr muốn nói gì ^!^

tienlbhoc
16-10-2007, 10:42 AM
Mình cũng định nói câu này nhưng sợ bị chê dốt, titan đã nói thì mình cũng nói luôn, các bài của dr post ra quá khó hiểu, bài học thì hay (chắc thế) , nhưng mấy người cảm thụ cái này kém thì vẫn dốt vì có hiểu cái nỗi gì đâu , đề nghị dr giải thích theo cách dễ hiểu hơn hoặc chia bài học làm 2 phần : phần để càm thụ dần và phần giải thích ý nghĩa ra luôn

Kevin Hoang
16-10-2007, 07:19 PM
Một cái gì đó, ai cũng dễ dàng nhìn thấy được thì nó không còn là cơ hội cho bạn. Hãy tập nhìn và nắm bắt những thứ mà người khác không nhìn ra được. Tất cả chúng ta ở đây có làm được điều này không ạ!

Alviss
19-10-2007, 05:41 PM
Những gì bạn biết,người khác cũng biêt ==>> Bạn chẳng biết gì cả...

khuchatsongque
23-10-2007, 09:49 PM
Sống trên đời thì ai cũng chẳng bao giờ biết hết về mình cả bạn ạ ! và không bao giờ họ thỏa mãn chính điều mình mong muốn từ trước , vì vậy mà bạn , tôi và tất cả mọi người luôn luôn cạnh tranh để cùng sinh tồn và phát triển . Tôi cũng chẳng hiểu mình biết được gì và mình muốn gì . Hãy để thời gian trả lời và trong khi tìm câu trả lời hãy sống cho tốt với trái tim mình thổn thức . "Songdethuongnhau" là thông điệp mà tôi muốn gửi tới tất cả mọi người .

blackpawn
01-01-2008, 09:56 PM
Theo mình, thì hiếm có thứ gì là hoàn toàn xa lạ với chúng ta, là hoàn toàn "chưa biết". Thế giới rộng lớn vô biên muôn hình muôn vẻ, nhưng những quy luật vận động của nó thì bất biến. Vì vậy, chỉ cần ta nắm bắt được những quy luật, thì có thể "dĩ bất biến ứng vạn biến" được.
Tất nhiên việc "nắm bắt" đó không đơn giản, nhưng thực sự mình nghĩ như vậy. Ít nhất cũng đỡ "khớp" trước những vấn đề khó(:P) .

thegracious
22-01-2008, 06:26 PM
e nghĩ câu trả lời hay là::tôi biết những gì mình chưa biết và chưa biết những gì mình biết.

tinhyeumangtheo88
28-01-2008, 09:20 AM
Chưa biết rồi sẽ biết
Không biết thì có thể không bao giờ biết

pimap
13-04-2008, 07:17 PM
đúng chưa dzô đây thì còn biết sơ sơ, dzô rồi ko biét chi hết lun :D

Amater_89
13-04-2008, 07:37 PM
Chủ topic đã viết tiêu đề bằng chữ màu trắng==>trùng với màu nền nên xem cách bình thường sẽ ko nhận ra,còn nếu bôi đen thì mới hiện nội dung cần nói.

Thông qua đó theo cách hiểu của em:
Những điều mà bạn cho là chưa biết thực ra nằm ngay trong tầm mắt của bạn.
Vấn đề là bạn có muốn biết và bạn có học hỏi để biết hay không thôi!

Không biết ý hiểu này của em có sai hok nhỉ?

mushu
17-04-2008, 04:33 PM
Một cái gì đó, ai cũng dễ dàng nhìn thấy được thì nó không còn là cơ hội cho bạn. Hãy tập nhìn và nắm bắt những thứ mà người khác không nhìn ra được. Tất cả chúng ta ở đây có làm được điều này không ạ!
Thế à!
Thế này thì phải hơi lập dị mới được.
Ví như trang web lỗi không hiện được tí gì. Thay vì nhấn F5 hay bỏ qua thì ta ấn F12 firefox để xem code lỗi ở đâu sửa lại xem bình thường.

trungkien45
19-03-2009, 02:52 PM
Chỉ biết nó là vô hạn và mình sẽ phải cố gắng để biết nó. Nhưng càng biết về nó bao nhiêu thì nó cảng rộng ra nhiều lần hơn thôi nên nhiều người đã không thể hay nói chính xác hơn là không dám nắm bắt.

muatitank52
23-10-2009, 09:37 PM
chả hiểu nói gi cả.làm sao biết được cái mà mình không biết (:#)

vanduong101
22-08-2010, 01:50 PM
" Bạn biết gì về những điều bạn chưa biết?" có phải là : Ta biết có một viên ngọc nằm dưới đáy một con suối, xung quanh những hòn đá cuội, nhưng ta không biết nó nằm ở đâu và khi ta tìm ra nó thì mọi người xung quanh cũng sẽ biết nó nằm ở đâu....:))
còn "bạn chưa biết những gì bạn biết" có phải : chúng ta ai cũng có một đống sỏi, ta biết nó là sỏi nhưng ta không biết dùng sỏi để lót đường mà đi mua một bao xi măng với một đống đá!! :))

namdq2k
07-09-2010, 12:43 PM
Logic mờ (8-)>
Cha đẻ của Logic mờ nói 1 câu đại loại: "Biết chính xác về một điều mập mờ (chưa biết), không nên hiểu mập mờ về một điều nào đó" (8-)>

anhtai116
01-10-2010, 02:17 PM
" Bạn biết gì về những điều bạn chưa biết?"
ý đây có phải là khi tiếp cận 1 cái j đó mới (chưa biết j về nó hết) bạn đã thật sự tìm hiểu nó chưa

"bạn chưa biết những gì bạn biết"
cái này giống như nhìn thấy 1 tảng băng trôi,chỉ thấy phần mổi không thấy phần chìm

snake_programmer
01-10-2010, 07:41 PM
Với những điều mà tôi chưa biết thì tôi chắc chắn với các bạn một điều là để viết được dòng chữ này thì tôi không biết là tôi nên viết cái gì nữa!

kkmct
30-10-2010, 01:41 PM
Theo ý mình thì thế này, chỉ có 1 câu thui ạ:

Chẳng một ai trên thế giới này có đủ trí thông minh, đủ kiến thức, đủ tài năng, kỹ năng,.... để thỏa mãn đc câu nói "Bạn biết gì về những điều bạn chưa biết?" và câu nói này "bạn chưa biết những gì bạn biết", nếu như đúng theo nghĩa đen của nó

rocky1208
11-11-2010, 08:09 PM
Đau đầu quá. cả tôpic chỉ toàn từ "biết" rồi lại "chưa biết" ...):)T ):)T ):)T Bác Ác-min vào giải đáp cho anh em đi. Để mọi người đoán già đoán non nhiều quá (:P)

quyen1991
21-11-2010, 07:52 PM
tóm lại anh DR nói thế này tri thức là vô hạn
ta chỉ là một giọt nước trong vô vàn những giọt nước
nếu mà không học tập hoặc một cách hời hợt thì xã hội sẽ loại bỏ ta ra khỏi thế giới
và cuộc sống là một chuỗi các bí ẩn