PDA

View Full Version : ba ngày học có thể code C ổn không??????

chjp xinh kut3
11-01-2008, 07:32 PM
Có ai có thủ thuật khiến code xài được,chỉ cần chạy và in ra kết quả là được chứ không cần đúng thuật toán đâu ah.Giúp Chjp với.............
Chjp chỉ có 3 ngày để ôn thi sợ học ko kịp,hứa là thi xong sẽ học lại C++ tử tế...

vuongcuong88
11-01-2008, 08:17 PM
Bó tay.
sao làm như vậy được.
thế thì cần gì học thuật toán?
thi không được thì thi lại nhỉ?
hi

ngoctrungpro
11-01-2008, 10:06 PM
oạch học được vậy ...thần đồng chăng ...còn mình chịu thua

Kevin Hoang
11-01-2008, 11:52 PM
Nếu học chỉ để thi thôi thì Dr đảm bảo rằng trong 3 ngày bạn có thể thi tốt. Vấn đề là ở bạn mà thôi.

0ohikaruo0
11-01-2008, 11:55 PM
ui sao bạn giống mình thế! 0:) mình cũng thứ 2 thi tin đại cương rồi! chắc bạn cũng học bách khoa hẻm ^^ (:P)

rox_rook
12-01-2008, 08:21 AM
Nói thật với chjp xinh kut3, mình đọc cái này thấy nó thật nực cười, người ta học cả tháng này qua tháng nọ, bạn không học hành gì hết, còn 3 ngày đòi học cho đậu !!! Có lẽ chắc Euler hay Einsten mới biết trả lời... Mình thì muốn bạn rớt cơ, té 1 lần tự nhiên biết cách làm sao đứng dậy liền à !

hứa là thi xong sẽ học lại C++ tử tế... Lời hứa này bạn tự nói với bản thân là đủ !

thegracious
12-01-2008, 12:32 PM
mình thấy nếu học để thi thì 3 ngày là đủ với đk là bạn đã biết chút chút :bạn có thể học theo kiểu tủ nghĩa là ko cần hiểu chỉ cần thuộc 1 đoạn code tổng quát cho 2 chương mà biết chắc chắn ra là thi thì có hi vọng đậu rồi(chắc từ 4-5 tùy thầy nữa)
còn tới giờ bạn chưa bít tí gì cả thì mình ko dám ý kiến
@hikaruo:tin đại cương học VB mà bạn???còn C++ thì chỉ có trong môn kĩ thuật lập trình thôi mà(hay là có môn khácmình ko biết nhỉ?)

0ohikaruo0
12-01-2008, 05:30 PM
@thegracious: à! mình học năm đầu! nên chỉ có môn tin đại cương gọi chung là như thế! trong đó mình học 2 phần :-tin học căn bản
rồi phần 2 là lập trình c
0:) thứ 2 thi cuối kỳ tin rồi! mình cũng đang lo đây! thi hok cho ngồi trên máy mà lập trình thì ghi vào giấy nên hok soát lại lỗi luôn đc (:=(|) (:=(|)

vtien_uit
12-01-2008, 05:34 PM
Vì viết giấy lên chắc thầy cũng trâm trước chỗ sai lặt vặt thôi bạn ạh . Chú trọng là thuật toán và cú pháp lệnh thôi bạn ví dụ for() mà không có 2 cái ; thì chết chắc

0ohikaruo0
12-01-2008, 05:37 PM
@vtien_uit: ừ cảm ơn bạn! vấn đề là có lẽ là như thế nhưng nguyên nhân trường mình hok cho thực hành tại trung tâm máy tính là vì sv quá đông nên cứ kiểu này họ cũng sẽ chấm theo kiểu quá đông ^^! hôm thi giữa kỳ bạn mình phải thi lại chỉ vì :==> scanf("%d",n); thế mới sợ (:-O)

thegracious
12-01-2008, 05:44 PM
@thegracious: à! mình học năm đầu! nên chỉ có môn tin đại cương gọi chung là như thế! trong đó mình học 2 phần :-tin học căn bản
rồi phần 2 là lập trình c

ah vậy chắc là bk hà nội hay đà nẵng gòi bk hcm năm đầu hoc vb:D

0ohikaruo0
12-01-2008, 07:18 PM
@the gra..: hì mình học bk hn hóa ra bạn học ở bk hcm hả ^^ ;) thảo nào thấy rõ thế :D

mechatronic
13-01-2008, 11:46 AM
Hehe, thi tin học đại cương từ chưa biết gì ôm đống đề trắc nghiệm các năm trước gạo 1 ngày là qua :))
Hài nhất giữa kì mình rớt vì lí do: em dùng cout và cin, phải dùng printf và scanf =))
Chương trình học ghi là C chứ ko phải C++ :D

chjp xinh kut3
02-10-2009, 09:48 PM
Nói thật với chjp xinh kut3, mình đọc cái này thấy nó thật nực cười, người ta học cả tháng này qua tháng nọ, bạn không học hành gì hết, còn 3 ngày đòi học cho đậu !!! Có lẽ chắc Euler hay Einsten mới biết trả lời... Mình thì muốn bạn rớt cơ, té 1 lần tự nhiên biết cách làm sao đứng dậy liền à !
Lời hứa này bạn tự nói với bản thân là đủ !

Đơn giản vì trường bạn C/C++ học cùng lúc và thi ghép(5:5) . Thấy C++ khó hơn nên mình bỏ C để tập trung C++ ,3 ngày cuối mới tập trung học C
PS : Đúng là mình rớt thật nhưng chỉ C, thôi còn C++ ngày đó dc điểm gàn tuyệt đối nên ko té :D (thi ghép mà )
PS : Chả có trường nào quái đản như trường mình. Học C,C++.pascal vào 1 kì . Loạn hết cả lên