PDA

View Full Version : Bạn nào ở TP HCM cho mình hỏi

charliekiller
22-02-2008, 01:03 PM
Hiện mình đang muốn học C và C++ mà mình chưa biết tí gì về ngôn ngữ này.
Vậy có bạn nào ở Sàigòn biết chỗ đào tạo, giá cả phải chăng 1tý thì giới thiệu cho mình với.
THANKS trước(:-*)

rox_rook
22-02-2008, 02:12 PM
Nếu muốn học mình dạy cho ;) ! Dạy Online tuần 2 tiếng, sách bạn tự đọc, thắc mắc gì thì mình chỉ ? And ít's Free :D Sounds good ? ;)

vtien_uit
22-02-2008, 07:43 PM
Bạn học trực tiếp ở trên diễn đàn này là cách tốt nhất đó ! Việc đi học cũng có thế thôi chỉ đưa tài liệu cho bạn về đọc và thực hành . Kết quả học chủ yếu là do chính bạn tiếp thu được bao nhiêu thôi ! Học và đọc các tài liệu trên forum này bạn có bất cứ thắc mắc gì mọi người sẽ giúp bạn giải quyết ! Chúc bạn học tốt !

sieuphuong
22-02-2008, 08:36 PM
Nếu mới nhập môn nên tìm cuốn " Kỹ thuật lập trình C cơ bản và nâng cao " của Phạm Văn Ất . Sách bìa cam , giá 55000 . Chất lượng hảo hảo !!! ^_^

mechatronic
23-02-2008, 12:39 AM
Chạy vào BK HCM, quầy giáo trình mua cuốn tin học II của thầy Đặng Thành Tín :D , rất ư là chi tiết. Mua trong trường giá thấp hơn mua ở ngoài ;)

charliekiller
23-02-2008, 11:47 AM
Nếu muốn học mình dạy cho ;) ! Dạy Online tuần 2 tiếng, sách bạn tự đọc, thắc mắc gì thì mình chỉ ? And ít's Free :D Sounds good ? ;)
Thanks, bạn cho mình cái yahoo (Y:DY)

rox_rook
23-02-2008, 12:57 PM
Pm qua tin nhắn, đưa yahoo của bạn đây ;)

nhc1987
23-02-2008, 01:13 PM
Cho mình tham gia với nhe. Mình cũng đang muốn học C++ lắm. Thanks.

rox_rook
23-02-2008, 01:41 PM
Cho mình tham gia với nhe. Mình cũng đang muốn học C++ lắm. Thanks. Wow, you're trying to push me spam harder, aren't you ? ;).Fine ! I don't like C# member so, I'm really sorry about that :D !

Solokop
23-02-2008, 01:43 PM
Cho mình tham gia với nhe. Mình cũng đang muốn học C++ lắm. Thanks.

Cho mình tham gia với, mình cũng muốn học C++ lắm (Y:DY)

rox_rook
23-02-2008, 01:54 PM
Cho mình tham gia với, mình cũng muốn học C++ lắm
__________________ Chưa hiểu ý bạn lắm ? Bạn đùa hay nói thật ? Đùa thì cảm giác mình không rảnh cho lắm !

Solokop
23-02-2008, 02:05 PM
Chưa hiểu ý bạn lắm ? Bạn đùa hay nói thật ? Đùa thì cảm giác mình không rảnh cho lắm !

Nói thật chứ đùa gì, cậu rành về thuật toán như thế, học với cậu cho để lắm rõ hơn về các thuật toán mà. Không đùa đâu, đừng nhìn mấy cái smile mà lầm tưởng, yahoo : letronghiep1985, mong cùng học tập Y(:D

rox_rook
23-02-2008, 02:24 PM
Nói thật chứ đùa gì, cậu rành về thuật toán như thế, học với cậu cho để lắm rõ hơn về các thuật toán mà. Không đùa đâu, đừng nhìn mấy cái smile mà lầm tưởng, yahoo : letronghiep1985, mong cùng học tập
Đầu tiên nếu nói thật thì tui thành thật xin lỗi, học chung cũng là cách tốt. Rành thuật toán thì không dám rồi chẳng qua tui làm rồi thì tui nhớ cách làm và các bài này thì cũng có nhiều bài giống dạng nhau, khác cách hành văn thôi. Nếu giúp đỡ nhau học thì tui ok. Chẳng có gì ngại cả. Tui muốn dạy cho bạn kia chỉ là để ôn lại cú pháp cho chắc thôi, giúp đỡ 1 người cũng đâu có hại gì. Tuần này tui đang cày để kiếm tiền mua sách, nếu được thì hẹn Solokop tuần sau. Nếu thực sự muốn học chung thì chúng ta sẽ cùng học cách viết trên Linux mà tui tính sẽ dùng ubuntu ). Tui tính cài gcc, mà vẫn chưa mò ra, các lệnh make của nó dài lòng thòng đọc hoài mà hổng hiểu haha. Thấy Solokop cũng tìm cuốn Template, và tui cũng muốn học kĩ lại phần đó, mặc dù có coi sơ qua nhưng nắm vững thì 20%. Và tui cũng muốn ứng dụng nhiều hơn về STL và OOP và Boost thread. Đồ hoạ thì tui cũng muốn học về OpenGL và OpenAL nhưng ko dự tính dùng MFC của Window, nói chung tui muốn độc lập với Window, dù có vẻ cực 1 tí nhưng tui lại cảm giác học và xài là 2 chuyện hoàn toàn khác nhau. Đó lại những cái tui đang muốn học, nếu Solokop có hứng thú thì chúng ta cùng học chung.

Solokop
23-02-2008, 02:44 PM
@R2 : Thế thì tốt quá, còn gì bằng nữa, chỗ mình cũng có mạng chắc online thường xuyên được :D. Đúng là nếu muốn học tốt C++ thì Linux là một môi trường lý tưởng, đi kèm theo nó có cái gcc cũng là một cross compiler, cũng cài cái này rồi, nhưng chưa nghiên cứu được nhiều T_T.