PDA

View Full Version : Gọi điện thoại không tốn tiền mà còn được tiền

Kevin Hoang
14-05-2008, 11:48 PM
http://www2.thanhnien.com.vn/Uploaded/tieukhuong/05_05_2008/bai9a.jpg
Nhận cuộc gọi đến cũng có thể kiếm được tiền gọi điện thọai - Ảnh: Minh Sang

Nhá máy liên hồi, gửi một vài tin nhắn mồi chài và sau đó là những cuộc tán gẫu qua điện thoại di động kéo dài cả tiếng đồng hồ. Đó là cách kiếm tiền gọi điện thoại đang được một số "thợ câu" sử dụng.
Mồi câu
Từ khi một mạng điện thoại di động áp dụng hình thức cộng tiền vào tài khoản khi khách hàng nhận cuộc gọi đến từ các mạng điện thoại khác, Quỳnh Ngọc (trú tại xã Mỹ Đình, huyện Từ Liêm, Hà Nội) - 23 tuổi, nhân viên văn phòng một công ty chuyên thiết kế mẫu quảng cáo - không tốn một đồng để mua thẻ mà vẫn thoải mái "a lô" chiều gọi đi. "Bí quyết" của cô là... nghe điện thoại từ những người quen. Ngọc kể: "Mình nói: Em không có bạn trai, cả ngày chỉ biết lấy công việc làm bạn nên rất buồn, anh có rảnh rỗi thì gọi điện nói chuyện với em thật nhiều. Thực tế thì mình cũng chưa có người yêu, nên anh nào mình cũng đối xử vậy thôi". Được biết, cứ mỗi phút người khác gọi tới cho Ngọc, tài khoản trong máy của cô lại được cộng thêm 100 đồng. Đều đặn hằng tháng, tài khoản của Ngọc được cộng thêm từ 150.000 đồng - 170.000 đồng. Riêng tháng vừa rồi Ngọc được cộng 210.000 đồng.

Không những có giọng nói oanh vàng mà M.H - sinh viên trường ĐH Đông Đô Hà Nội, còn có gương mặt rất dễ nhìn. Chính vì vậy mà quanh M.H. luôn có khá đông các "vệ tinh". Vì thế hễ H. nhá máy là các chàng gọi điện lại hỏi thăm liền. M.H vô tư khoe: "Có 6-7 anh hay gọi điện gì đó. Nhưng thích nhất vẫn là các anh đi làm rồi. Điện thoại chùa cứ gọi là xài tẹt ga. Sáng bấm máy hỏi tối qua mình ngủ ngon không, trưa lại gọi điện hỏi xem hôm nay phòng mình nấu những món gì, tới cuối giờ chiều thì hỏi em đã đi học về chưa...". M.H còn cho biết: "Ban đầu là phải có cái duyên ăn nói. Trò chuyện với mấy ông con trai sao cho thật tình cảm. Làm cho họ cứ tưởng là mình chỉ thích buôn chuyện với mỗi mình ông ấy thì càng tốt. Và phải chịu khó cập nhật số điện thoại của các chàng, thông qua những mối quan hệ như bạn bè trong lớp, cùng giảng đường...". Đó là lý do tại sao số tiền được cộng vào tài khoản trong máy của M.H không bao giờ dưới 180.000 đồng/tháng.

Ng.L, sinh viên trường ĐH Văn hóa Hà Nội nhận xét: "Một trong những chủ đề được đem ra bàn luận nhiều nhất của chị em sinh viên có lẽ là chuyện mỗi ngày họ câu được mấy chục phút nghe, hay tháng này được cộng mấy trăm nghìn đồng trong tài khoản". Thế nên từ chỗ dị ứng với việc nấu cháo điện thoại, Ng.L đã trở thành một "thợ câu" có hạng trong lớp lúc nào cũng không hay. Tháng vừa rồi cô "câu" được những 175.000 đồng trong tài khoản. Ng.L có một nguyên tắc là không thả câu người quen, mà chỉ câu những anh chàng đã ra trường, đi làm, có tiềm lực kinh tế một chút, quen biết sơ và cuộc điện đàm sẽ xoay quanh rất nhiều chủ đề.

Những chuyện ngoài mong đợi
Dân "câu" tiền nạp tài khoản điện thoại khoa Nhạc - trường CĐ Sư phạm Hà Nội hẳn còn nhớ trường hợp B.T bị người yêu tuyên bố là sẽ cắt đứt quan hệ nếu không bỏ ngay cái kiểu buôn điện thoại dài cả tiếng đồng hồ. Trước đó, B.T luôn dẫn đầu lớp với thành tích cộng tiền vào tài khoản, tháng gần đây nhất cô "câu" được 190.000 đồng. "Ban đầu thì nghĩ là đám bạn cùng lớp điện hỏi chuyện bài vở, anh ấy mặc kệ. Những lần sau thấy mình buôn lâu quá, giọng lại còn cợt nhả, anh sinh nghi, đòi xem máy, mình không cho. Thế là cãi cọ, không nhìn mặt nhau cả tháng trời, mình chẳng còn tâm chí nào mà học nữa...", B.T buồn rầu tâm sự.

Còn Ngọc.L - sinh viên Học viện Tài chính Hà Nội thì liên tục phải thay sim mới. Lý do là các chàng sau một thời gian phát hiện mình bị "câu", liền quay lại nhá máy bất kể giờ giấc. Báo hại cho ông cậu ruột của L. nhà tận Nghệ An, đưa con ra ôn thi ĐH, gọi điện để cháu ra đón thì nghe tín hiệu "thuê bao hiện không liên lạc được...". Hoảng quá, cậu của Ngọc L. đành thuê xe ôm tới cổng trường và phải ngồi uống trà đá gần hết một ngày trời mới gặp được mặt đứa cháu. Còn M.H, "dân câu" có mức cộng không dưới 180.000 đồng/tháng, thường xuyên bị bạn bè cùng phòng phản ứng vì việc nấu cháo điện thoại giữa đêm khuya làm mất giấc ngủ chung. "Nhiều đêm mình "câu" được hơn 2 tiếng đồng hồ, nhưng sáng hôm sau đi học mệt chết đi được. Ngồi trong lớp mà cứ ngủ gà ngủ gật, chẳng còn biết thầy cô giảng gì nữa", M.H. than thở.

Minh Sang
(Sưu tầm qua mạng Yahoo)

Kevin Hoang
14-05-2008, 11:54 PM
Cẩn thận mấy anh zai yêu quý nhé! Nghe đâu bác Phạm nhà ta cũng bị dính mồi này. (:#) (:-O)

Haipt
15-05-2008, 12:55 AM
(:-O)(:-)??(:-)w Quái dị thật, mình dùng sfone đâu thấy có dịch vụ này nhỉ

kaka11d
15-05-2008, 05:46 PM
pó tay, bọn kon gái dạo này sao "đê tiện " thế!!! híc >.<

iamvtn
15-05-2008, 05:54 PM
(:-O)(:-)??(:-)w Quái dị thật, mình dùng sfone đâu thấy có dịch vụ này nhỉ

Tháng vừa rồi em được cộng 10k mà sướng gần chết, đọc xong bài này xỉu luôn =))

vtien_uit
15-05-2008, 07:07 PM
Tháng vừa rồi em được cộng 10k mà sướng gần chết, đọc xong bài này xỉu luôn =))
Nghi cái tiền công cho im quá chắc là tổng đài nhầm lẫn gì chứ (:#) làm gì có cô nào gọi cho iam bao giờ chì mất tiền gọi đi thôi ý chứ (:#)

iamvtn
15-05-2008, 09:01 PM
Nghi cái tiền công cho im quá chắc là tổng đài nhầm lẫn gì chứ (:#) làm gì có cô nào gọi cho iam bao giờ chì mất tiền gọi đi thôi ý chứ (:#)
Đúng là một sự thật đau buồn là chả có cô nào gọi cho tớ hết, nhưng mà vẫn được cộng tiền hí hí. =))
Mà đây chả tiền đâu mà gọi đi nhá. Một tháng tớ dùng hết 20k tiền điện thoại là nhiều há há.

Tab
15-05-2008, 09:14 PM
Em thì chả tin vào mấy ông nhà báo lá cải này lắm .1 ông ta bốc lên 10 .Chắc là mỗi tháng nhận được 18k , ông ta bốc lên 180k cho đẹp số .:))

TRTien
15-05-2008, 10:47 PM
Tớ thì nghĩ thật đấy.
Hôm vừa rồi xem số của cô bạn cùng lớp, thấy nghe điện cũng bình thường mà tháng được cộng 40k.
Suy ra các thợ câu thì tầm trên 100K cũng bình thường.
Chỉ thương cái phận mình. Tháng vừa rồi được cộng 4.800Vnd = 1 cuộc mình gọi cho nàng (48phut) Hic hic.
Có lẽ từ nay không thế nữa >.<

Kevin Hoang
15-05-2008, 11:43 PM
Không phải thợ câu, chỉ cần là một cô gái có ngoại hình khá là mỗi tháng cũng có khoảng 100k rồi, có gì lạ đâu. Mình có cô bạn kết nghĩa, mỗi tháng đều được cộng khoảng 70k đến 90k nè!

dieucay555
16-05-2008, 12:03 AM
Con gái ghê thật,mà công nhận con trai cũng dại.Gọi về nhà cho bố mẹ có 1 phút cũng tiếc,buôn với lũ con gái cả tiếng ko sao.Đúng là chết vì gái là cái chết rất thoải mái.Mà anh Dr cũng có em kết nghĩa à?e, ko tin tưởng mấy vụ anh em kết nghĩa này đâu.Nói như ku bạn là "nuôi để thịt"

vtien_uit
16-05-2008, 12:06 AM
. Một tháng tớ dùng hết 20k tiền điện thoại là nhiều há há.
vậy là tình hình hiện nay bác iam vẫn vườn không nhà trống rồi vì nếu có chắc nhắn tin không cũng mất bằng đấy rồi phải không các bác (?) còn nếu có ròi mà mất vậy thì hỏi có ai tin không (:#) vâng đúng thế không ai tin cả he he (=D)>

Mình có cô bạn kết nghĩa, mỗi tháng đều được cộng khoảng 70k đến 90k nè!
Bác mơ cho sdt của bạn bác cho Iam xem có giám còn bảo là khôgn tốn không !!!

iamvtn
16-05-2008, 11:06 AM
vậy là tình hình hiện nay bác iam vẫn vườn không nhà trống rồi vì nếu có chắc nhắn tin không cũng mất bằng đấy rồi phải không các bác (?) còn nếu có ròi mà mất vậy thì hỏi có ai tin không (:#) vâng đúng thế không ai tin cả he he (=D)>

Đấy gọi là Ở VẬY CHO CON GÁI NÓ THÈM :(| :(| o![]!o

tienlbhoc
16-05-2008, 11:37 AM
bình thường, thằng bạn mình hồi tết mua cái thẻ viettel 200.000 , được khuyến mãi 400.000 không buôn gì , chỉ ngồi nhắn tin trêu gái, cũng hơn tháng là hết (chắc bọn con gái không được cộng ;)))

Tab
16-05-2008, 12:29 PM
Tớ dùng Vinaphone -> không có chính sách cộng tiền :D:D:D:D

tienlbhoc
16-05-2008, 02:39 PM
vinaphone chuyển gói vinaxtra xài cho rẻ (giống tomato) , có hướng dẫn cách chuyển trực tiếp bằng tin nhắn đó (hôm nọ vừa chuyển cho máy của mẹ) , có điều bao giờ tài khoản còn vài ngàn hẵng chuyển , nếu không mất hết tiền đó .

Tab
16-05-2008, 05:47 PM
Tớ chuyển VinaXtra từ khi nó bắt đầu có dịch vụ này , để chuyển qua VinaXtra , tài khoản phải còn ít nhất đủ tiền để thực hiện 2 tin nhắn tới 900 .
Soạn tin theo cú pháp : VinaXtra -> Gửi tới 900 và làm theo hướng dẫn .

darkan
16-05-2008, 07:43 PM
Không phải thợ câu, chỉ cần là một cô gái có ngoại hình khá là mỗi tháng cũng có khoảng 100k rồi, có gì lạ đâu. Mình có cô bạn kết nghĩa, mỗi tháng đều được cộng khoảng 70k đến 90k nè!

Dr ơi cho Dark số điện thoại đi :(| .

Kevin Hoang
16-05-2008, 10:49 PM
Con gái ghê thật,mà công nhận con trai cũng dại.Gọi về nhà cho bố mẹ có 1 phút cũng tiếc,buôn với lũ con gái cả tiếng ko sao.Đúng là chết vì gái là cái chết rất thoải mái.Mà anh Dr cũng có em kết nghĩa à?e, ko tin tưởng mấy vụ anh em kết nghĩa này đâu.Nói như ku bạn là "nuôi để thịt"

Chứng tỏ cái bụng không tốt! Mấy em gái cẩn thận đối tượng này hen.

Dr ơi cho Dark số điện thoại đi :(| .

Cho để làm gì chứ? Bác Darkan lên HN bao cho Dr 1 tuần ăn uống đi, cho liền ah.

Alviss
17-05-2008, 09:23 PM
Chán thế.Mất đt rồi :((...Ko em nào câu kéo được nữa :D:D ( Mỗi tháng tớ được cộng có 20-30k thui à.Mà con gái câu được sao các anh zai nhà ta hok câu lại nhể :D:D )

iamvtn
18-05-2008, 12:07 AM
Chán thế.Mất đt rồi :((...Ko em nào câu kéo được nữa :D:D ( Mỗi tháng tớ được cộng có 20-30k thui à.Mà con gái câu được sao các anh zai nhà ta hok câu lại nhể :D:D )

Uầy bác Cường đẹp zai lâu lắm mới vô spam diễn đàn nhể :D

Alviss
18-05-2008, 08:45 PM
Uầy bác Cường đẹp zai lâu lắm mới vô spam diễn đàn nhể :D :D:D hok dám....Thấy anh em tụ tập thì cũng đua đòi tẹo cho vui chứ nhể...

anticafe
20-07-2008, 03:03 PM
Được biết, cứ mỗi phút người khác gọi tới cho Ngọc, tài khoản trong máy của cô lại được cộng thêm 100 đồng. Đều đặn hằng tháng, tài khoản của Ngọc được cộng thêm từ 150.000 đồng - 170.000 đồng. Riêng tháng vừa rồi Ngọc được cộng 210.000 đồng.
Ôi trời, đc tới 210k thì... ko biết sao có người có thể nấu cháo điện thoại lâu đến vậy đc nhỉ?
Tháng nào em cũng đều đặn đc cộng vào TK khoản 3000.