Trang 2 trên tổng số 5 Đầu tiênĐầu tiên 1234... Cuối cùngCuối cùng
Từ 11 tới 20 trên tổng số 42 kết quả

Đề tài: Học lập trình trong bao lâu? 21 ngày hay 10 năm?

Mặc định Học lập trình trong bao lâu? 21 ngày hay 10 năm?

Học thật là chán phải không các bạn vì học nhiều quá căng thẳng lắm, để tránh điều đó thì chúng ta phải tự tìm ra cho mình một cách học thích hợp. Khó khăn hơn nữa là học lập trình đối mặt với những đoạn code thật hóc búa, nhưng để học tốt nó thì đòi hỏi bạn phải có lòng đam mê cháy bỏng, giám lao đầu vào khó khăn....Tóm lại là bạn phải xay mê học hỏi làm thật nhiều để từ đó bạn sẽ ngộ ra nhưng điều rất hay trong nhưng cái dương như bạn nghi là đơn giản....

đọc nhiều mệt người.mấy bài giáo huấn mà dài quá khó đọc lắm lược bớt đi để ý chính thôi

e lướt 2 web 1 lần, cái này với ddth thì thấy bài của bác nam ở đây.....thật sự bài đó rất bổ ích cho những người mới vào như e..thanks

Trích dẫn Nguyên bản được gửi bởi neverland87 Xem bài viết
    Bởi vậy mới có phát biểu nổi tiếng "cấu trúc dữ liệu + giải thuật = chương trình". neverland cũng đã từng học qua chút ít về VB,C,C++ nhưng rốt cuộc tìm thấy niềm vui nơi anh chàng C# cực cool. Việc đào sâu nghiên cứu 1 ngôn ngữ là 1 hướng đi đúng. Mình hiện đang học ĐH, và thấy có nhiều bất cập trong việc dạy lập trình lắm, này nhé: năm đầu học Pascal,C, năm hai sang hợp ngữ, năm 3 qua VC,VB, năm 4 thì đến Java. Mà học ngôn ngữ sau có đào sâu hơn được gì đâu, cứ học đến thao tác trên mảng là coi như xong!!! Tại sao họ không cho SV học 1 ngôn ngữ lập trình duy nhất trong suốt các năm ĐH nhỉ, như thế sẽ tốt hơn, tránh tình trạng "ngôn ngữ nào cũng biết mà chẳng viết được cái gì"
    Đó là vì trường ĐH hướng đến việc cung cấp cho bạn một nền tảng tổng quát, mỗi ngôn ngữ sẽ dùng để phục vụ cho 1 mục đích học tập nhất định (C, Pascal thì cho Algorithm, ASM thì để hiểu hơn về kiến trúc máy tính, etc...), nhà trường chỉ đóng vai trò là giới thiệu ban đầu cho bạn, từ đó bạn có thể thấy được hướng đi bạn thích, còn việc bạn muốn giỏi thì bạn phải đầu tư công sức của chính mình để đào sâu hơn vào 1 ngôn ngữ!

Nói nôm na thì bạn phải tự học.
    Đừng có suốt ngày hỏi tại sao trường không dạy cái này dạy cái kia, bạn hãy thử tham khảo các trường ĐH trên thế giới, về mặt ngôn ngữ họ hầu như cho sinh viên tự học, họ chỉ dạy ý tưởng thôi

Đó là lí do tại sao sinh viên VN ra trường lại không đáp ứng được nhu cầu tuyển dụng, bởi họ chỉ biết những gì được dạy mà không tự mình trau dồi kiến thức

Ở nước ngoài, nếu bạn mún dạy sâu về 1 thứ thì chỉ học ở trường nghề thôi

Mặc định ma nguon C#

Số là em có donw đề tài mã nguồn C# Chương trình quản lý khách sạn về tham khảo nhưng ngặt nỗi chương trình này có yêu cầu nhập mã số nhân viên và mật khẩu mong các anh trong diễn đàn chỉ giúp em với,em cảm ơn nhiều .Rất mong hồi am

Mặc định Học lập trình trong bao lâu? 21 ngày hay 10 năm?

Trích dẫn Nguyên bản được gửi bởi hoatimbanglang Xem bài viết
    Số là em có donw đề tài mã nguồn C# Chương trình quản lý khách sạn về tham khảo nhưng ngặt nỗi chương trình này có yêu cầu nhập mã số nhân viên và mật khẩu mong các anh trong diễn đàn chỉ giúp em với,em cảm ơn nhiều .Rất mong hồi am
    Trời đất, có source code thì bạn cứ mở source ra xem. Đoạn chỗ đoạn code login sẽ có đoạn code kiểm tra điều kiện. Nếu kết nối csdl thì bạn mở csdl ra và dựa theo câu truy vấn để tìm xem ra user và pass. Còn nếu không bạn cho phần xét điều kiện lúc nào cũng đúng là có thể pass qua thôi.
    Càng yêu mèo thì mèo càng mập. Mèo càng mập ta lại càng yêu.

cũng chưa chắc là hơn thua nhau ở việc đọc nhiều đâu. cũng có người đọc hoài cũng không biết gì cả. chủ yếu là tùy vào khả năng của người đó thôi. mà may bác cho hỏi C Free có khác gì so với C hay C++ không?

Trích dẫn Nguyên bản được gửi bởi lonelystar1991 Xem bài viết
    cũng chưa chắc là hơn thua nhau ở việc đọc nhiều đâu. cũng có người đọc hoài cũng không biết gì cả. chủ yếu là tùy vào khả năng của người đó thôi. mà may bác cho hỏi C Free có khác gì so với C hay C++ không?
    Là sao hả bạn ! C Free là trình biên dịch còn C và C++ là ngôn ngữ lập trình mà . So sánh sao được !
    Khi ta ở chỉ là nơi đất ở
    Khi ta đi đất bỗng hóa tâm hồn !

cảm ơn cac bác đã chia sẻ kinh nghiệm!
    không bỏ cuộc - Không không bỏ cuộc -không không không bỏ cuộc

cám ơn anh đã chia sẻ kinh nghiệm .em thấy cái này rất hay và hữu ích với em .

Các đề tài tương tự

1. Lương cho một seoer sẻ như thế nào trong năm nay và năm sau
    Gửi bởi vanvuongaa trong diễn đàn Tuyển dụng - Việc làm CNTT
    Trả lời: 0
    Bài viết cuối: 14-03-2013, 11:00 AM
  2. Máy Photocopy Ricoh 2018D thanh lý giá: 11,5 triệu_Bảo hành 1 năm _ bảo trì miễn phí 5 năm tận nơi sử dụng
    Gửi bởi thuongfoto01 trong diễn đàn Giới thiệu website, sản phẩm của bạn
    Trả lời: 1
    Bài viết cuối: 28-02-2012, 10:34 AM
  3. Nhập năm và in số ngày trong năm đó
    Gửi bởi phanvanngoc trong diễn đàn Thắc mắc lập trình C/C++/C++0x
    Trả lời: 2
    Bài viết cuối: 10-07-2010, 10:48 PM

Quyền hạn của bạn