Công cụ bảo vệ mã nguồn .NET mạnh nhất, không thể unpack, miễn phí cho các khách hàng đầu tiên đăng ký.
Từ 1 tới 10 trên tổng số 10 kết quả

Đề tài: Sau khi sửa 1 ít code thì bị lỗi "Object reference not set to an instance of an object" và mình không biết khắc phục

Mặc định Sau khi sửa 1 ít code thì bị lỗi "Object reference not set to an instance of an object" và mình không biết khắc phục

Chào mọi người!
    Mình có thắc mắc mong mọi người giải đáp giúp mình với.
    Mình có bài code, ban đầu thì mình tìm kiếm theo Mã định danh như trong hình vẫn bình thường, nhưng sau khi thực hiện update các trường thì tự nhiên không tìm kiếm lại được nữa và báo lỗi "Object reference not set to an instance of an object" trong khi mình preview code trong DataSet thì vẫn cho ra kết quả như bình thường.
    Các kết quả không có trong DB thì vẫn chạy tốt nhưng mà chỉ đúng cái kết quả có trong DB thì lại hiện ra lỗi trên
    Attached Thumbnails Attached Thumbnails Untitled.jpg   Untitled1.jpg  
    Công cụ bảo vệ mã nguồn .NET mạnh nhất hiện tại, miễn phí cho các khách hàng đầu tiên đăng ký.

Red face Lỗi này trước đây mình cũng đã bị help bạn nè

Bạn click vào đường link này nếu đọc được tiếng anh thì tốt còn không thi xem code mà sửa nhé ^^ minh quên cách sửa mình nhớ chổ sửa thôi.
    http://stackoverflow.com/questions/8...e-of-an-object chúc may mắn
    Mực bento - hủ lau chùi đồ da - nm_dai_cd@yahoo.com.vn

Lỗi này là data set bị null hoặc không có bảng với index ở vị trí số 0.
    http://ghostdownload.net/ hỗ trợ download video từ youtube, facebook, bing, vimeo, zingmp3 v.v.v

"Object reference not set to an instance of an object" - Lỗi này là lỗi rất phổ biến nhé bạn. Chịu khó vào translate là đã hiểu 1 phần nào lỗi rồi.
    Bạn đang truy cập đến 1 object mà chưa được khởi tạo ( = null ). Mình có xem qua code thì khả năng là đối tượng dts = null (hoặc dts.table[0] = null - không rõ lắm ). Nên debug để xem lại giá trị của nó.

Bạn xem lại dòng gán 'dts=ser...', chắc chắn là nó trả về giá trị null cho dts

Mặc định Sau khi sửa 1 ít code thì bị lỗi "Object reference not set to an instance of an object" và mình không biết khắc phục

Bạn nên khởi tạo hẳn dataset dts = new dataset
    cái lỗi này khi chạy chế độ debug sẽ ko bị lỗi nhưng release sẽ bị lỗi ngay mà khi đóng gói 1 phần mền thường phần mềm sẽ chạy chế độ release

Mình nghĩ là service.SearchCongdanByMaDinhDanh trả về null đấy, bạn kiểm tra lại xem.

Cho mình hỏi ngoài lề tí. "Congdan" là công đan lát 1 sản phẩm hàng furniture phải không bạn?
    HỌC - HỌC NỮA - HỌC...LẠI
    Email: tranthanhtung084@gmail.com
    Website: Chào mừng đến với nT eSpace

dts.Tables[0] đã tồn tại đâu mà bạn truy vấn thuộc tính DataRowCollections của nó.po' tay

Trích dẫn Nguyên bản được gửi bởi binh30111983 Xem bài viết
    dts.Tables[0] đã tồn tại đâu mà bạn truy vấn thuộc tính DataRowCollections của nó.po' tay
    Bạn này nói đúng này.
    Datatable dt = service.Search......... .Tables[0];
    if(dt.rows.count >0)
    ......................................

Thân.

mình chữa được rồi các bạn ạ, tại trong dataset của mình câu lệnh lấy ra ở nhiều bảng bị xung đột khóa chính nên mình chỉ cần tạo table adapter mới là được
    Công cụ bảo vệ mã nguồn .NET mạnh nhất hiện tại, miễn phí cho các khách hàng đầu tiên đăng ký.

Các đề tài tương tự

1. Trả lời: 74
    Bài viết cuối: 09-10-2018, 12:08 AM
  2. Giải quyết lỗi "Object reference not set to an instance of an object." này thế nào?
    Gửi bởi saeth trong diễn đàn Thắc mắc lập trình C#
    Trả lời: 2
    Bài viết cuối: 08-11-2013, 07:12 PM
  3. Gọi đến 1 method trong class nhưng lỗi "Object reference not set to an instance of an object."
    Gửi bởi phudq90 trong diễn đàn Thắc mắc lập trình ASP.NET
    Trả lời: 15
    Bài viết cuối: 05-03-2012, 11:04 PM
  4. Lỗi "Object reference not set to an instance of an object" khi sử dụng Session hay Application ?
    Gửi bởi tientan trong diễn đàn Thắc mắc lập trình ASP.NET
    Trả lời: 4
    Bài viết cuối: 17-06-2011, 12:08 AM
  5. Lỗi "Object reference not set to an instance of an object" khi update list view?
    Gửi bởi longcoolie trong diễn đàn Thắc mắc lập trình C#
    Trả lời: 3
    Bài viết cuối: 27-04-2011, 11:58 AM

Quyền hạn của bạn