Công cụ bảo vệ mã nguồn .NET mạnh nhất, không thể unpack, miễn phí cho các khách hàng đầu tiên đăng ký.
Từ 1 tới 3 trên tổng số 3 kết quả

Đề tài: kiểm tra một ảnh bmp có phải lài ảnh hoàn toàn đen (255,255,255) hoặc hoàn toàn trắng( 0,0,0)

Question kiểm tra một ảnh bmp có phải lài ảnh hoàn toàn đen (255,255,255) hoặc hoàn toàn trắng( 0,0,0)

mình đang tìm hiểu về vấn đề giấu tin trong ảnh qua giải thuật wu-lee, mà cái này mình chưa rõ lắm. theo mình tìm hiểu thì nó không trợ giúp giấu tin trong ảnh đen, hoặc ảnh trắng. vậy làm sao để kiểm tra bức ảnh đó có phải là ảnh đen hoặc ảnh trắng hay không nhỉ, mình mới tìm hiểu nên đang gà lắm. các bác giúp mình với nhé, thân.
    Công cụ bảo vệ mã nguồn .NET mạnh nhất hiện tại, miễn phí cho các khách hàng đầu tiên đăng ký.

thông thường là trong bitmap điều có RGB. Trước tiên phải open cái image sau đó xem width and height của nó. Rồi tạo 1 cái rectange cho full image rồi loop RGB từ trên xuống dưới trong RGB check 255 hay 0 tùy theo mỗi phần nếu từ trên xuống dưới đều giống nhau thì nó đều giống color. Cái này mình cho lý thuyết còn code thì tự tìm hiểu nha, mình học image processing and pattern recongnition đã lâu rồi. Thời nay họ có mấy cái library api có thể dùng để check xem image là trắng hay đen search google xem sao nào.
    VNFox là ai? www.vnfox.com
    Cafe cùng VNFox @ fb.me/vnfoxcafe

Trích dẫn Nguyên bản được gửi bởi VNFox Xem bài viết
    thông thường là trong bitmap điều có RGB. Trước tiên phải open cái image sau đó xem width and height của nó. Rồi tạo 1 cái rectange cho full image rồi loop RGB từ trên xuống dưới trong RGB check 255 hay 0 tùy theo mỗi phần nếu từ trên xuống dưới đều giống nhau thì nó đều giống color. Cái này mình cho lý thuyết còn code thì tự tìm hiểu nha, mình học image processing and pattern recongnition đã lâu rồi. Thời nay họ có mấy cái library api có thể dùng để check xem image là trắng hay đen search google xem sao nào.
    thank nhé! mình cũng đang tìm hiểu theo hướng này nè. mà chưa ra.
    Công cụ bảo vệ mã nguồn .NET mạnh nhất hiện tại, miễn phí cho các khách hàng đầu tiên đăng ký.

Tags của đề tài này

Quyền hạn của bạn