Từ 1 tới 4 trên tổng số 4 kết quả

Đề tài: [HỎI] Nhảy đến 1 đoạn bất kỳ trong chương trình

Arrow [HỎI] Nhảy đến 1 đoạn bất kỳ trong chương trình

Các bác cho em hỏi là trong C có cách nào làm cho chương trình đang ở đoạn này mà có thể nhảy vô điều kiện đến đoạn kia ko, giống như lệnh JMP trong Emu8086 vậy các bác ạ

Bạn viết cái gì, cho máy nào mà nó nhảy lung tung vậy (không đùa đâu vì nhiều khi không cần phải tới mức đó)

- Nhảy trong 1 hàm thì dùng goto (mà cũng không nên).
    - Nhảy từ hàm này qua hàm kia thì phải đọc tài liệu của setjmp.h. Nó sẽ chỉ ra những vấn đề cần lưu ý khi xài setjmp và longjmp.
    Đã được chỉnh sửa lần cuối bởi prog10 : 25-12-2016 lúc 06:58 PM.

Trích dẫn Nguyên bản được gửi bởi kiendinhkhoi Xem bài viết
    Các bác cho em hỏi là trong C có cách nào làm cho chương trình đang ở đoạn này mà có thể nhảy vô điều kiện đến đoạn kia ko, giống như lệnh JMP trong Emu8086 vậy các bác ạ
    Hà hà, câu hỏi thú vị : Gọi một con trỏ hàm có được tính không bạn.

Như Prog10 : Không đùa được đâu, tới Bạc đầu đấy.
    Yêu mã hơn yêu em !!!

Không phải lo buồn vì sinh sau đẻ muộn, cái ta định làm, một phát kiến, thiên hạ đã làm rồi. Xem: http://thedailywtf.com/articles/Longjmp--FOR-SPEED!!!
    http://thedailywtf.com/articles/Longjmp--FOR-SPEED!!!
    //
    The result? When I ran the longjmp version, it took about 4 seconds to finish the summations, but when I ran the looping version, results were near instantaneous.

Sure, 4 seconds isn't exactly a glacial age, but let's assume that a larger array is being processed by the "calculate" function several thousand times a day in a bogged-down Production environment during peak business hours...those 4 seconds over thousands of exeutions add up mighty quick.

//
    Tuy chưa tới mức : reinvent the wheel, nhưng chẳng vì thế mà hãi, mà sợ nó.

Phọt mô xa 2016

Quyền hạn của bạn