Từ 1 tới 3 trên tổng số 3 kết quả

Đề tài: Cần giúp về cách nhập xuất dữ liệu quản lí 1 file txt cho 1 chương trình

Mặc định Cần giúp về cách nhập xuất dữ liệu quản lí 1 file txt cho 1 chương trình

Mình mới học C học lướt lướt sơ sơ cũng được kha khá đang tính làm 1 trò chơi học tiếng anh bằng C. Chương trình có chức năng nhập xuất từ mới từ file.
    Ai cao nhân chỉ mình cách nhập dữ liệu vào file để mình có thể dùng file đó là dữ liệu của trò chơi. Trong file đó chỉ có từ vựng tiếng anh và nghĩa của từ. Mình nhập dữ liệu sắp xếp sao cho lần sau mình lấy dữ liệu ra chính xác được. Hóng cao nhân.

Vấn đề của bạn gồm 2 phần, phần code và phần CSDL
    Phần code thì bạn có nói là mình đã biết kha khá, tức là hơn tôi rồi, tôi không thể nói thêm.
    Phần CSDL thì thoe tôi có lẽ ISAM là cấu trúc hợp nhất với yêu cầu của bạn. Bạn có thể tìm hiểu thêm về ISAM.

Đại khái bạn sẽ có 2 files, cái thứ nhất chứa dữ liệu và cái thứ hai chứa một cái index/map để bạn tìm dữ liệu.

Dữ liệu sẽ được ghi vào file chính theo dạng liên tục (sequential). Cứ mỗi cái ghi vào thì bạn lại chép vị trí đó vào bên file index.
    Cách tổ chức của index tùy theo số lượng dữ liệu. Nói ở đây cả ngày cũng không hết. Bạn nên tìm tài liệu ISAM mà nghiên cứu.

(*) nếu ISAM khó thực hiện thì bạn nên sửa đổi yêu cầu 1 chút để tìm giải pháp CSDL khác.

nói kha khá thì hình như hơi quá @@. mình mới học C à. Thấy mấy đứa bạn mình nó làm project quản lí toàn dữ liệu trong file txt không à. Nên mình mới lên đây thỉnh giáo vài pro

Quyền hạn của bạn