Trang 1 trên tổng số 2 12 Cuối cùngCuối cùng
Từ 1 tới 10 trên tổng số 11 kết quả

Đề tài: [Hỏi] Lỗi khi copy paste 1 form trong C#

Question [Hỏi] Lỗi khi copy paste 1 form trong C#

Em có 1 form Khách Hàng, giờ em muốn tạo thêm 1 form Nhân Viên giao diện cũng tương tự như form kia. Em copy paste trong solution explorer, rename frmKhachHang.cs thành frmNhanVien.cs. sau đó em vô form chỉnh sửa đổi tên các text box, label cho phù hợp với form Nhân viên. Nhưng khi chạy F5 thì nó báo frmKhachHang của em cũng bị đổi tên các textbox nên code bị lỗi. Có bác nào bị trường hợp này ko? Hay do em thao tác sai ở đâu. Em chắc chắn là chỉ chỉnh sửa trên form Nhân viên thôi.

Trích dẫn Nguyên bản được gửi bởi galambeoizz Xem bài viết
    Em có 1 form Khách Hàng, giờ em muốn tạo thêm 1 form Nhân Viên giao diện cũng tương tự như form kia. Em copy paste trong solution explorer, rename frmKhachHang.cs thành frmNhanVien.cs. sau đó em vô form chỉnh sửa đổi tên các text box, label cho phù hợp với form Nhân viên. Nhưng khi chạy F5 thì nó báo frmKhachHang của em cũng bị đổi tên các textbox nên code bị lỗi. Có bác nào bị trường hợp này ko? Hay do em thao tác sai ở đâu. Em chắc chắn là chỉ chỉnh sửa trên form Nhân viên thôi.
    Hẳn là galambeoizz dùng IDE loại hại điện hơn vs2005 nên nó ngoan ngoãn reName mà không cần phản kháng, gây hậu quả nghiêm trọng ( còn vs2005 có lỗi nó sẽ hỏi lại với cảnh báo)

Xem thêm (
    http://diendan.congdongcviet.com/threads/t385343::so-sanh-mot-so-ide.cpp
    )
    So sánh một số IDE

Phọt mô xa 2017

Bác có biết tắt cái chức năng auto rename này ko? em đang xài VS2013 mà search trên mạng ko thấy có :(

Trích dẫn Nguyên bản được gửi bởi galambeoizz Xem bài viết
    Bác có biết tắt cái chức năng auto rename này ko? em đang xài VS2013 mà search trên mạng ko thấy có :(
    Không dùng nó, sửa nó bằng tay, việc chi phải turn on - turn off

Phọt mô xa 2017

Thì như em trình bày phía trên là em paste ra 1 form riêng rồi rename nó thành frmNhanVien.cs. Em chỉ chỉnh sửa trên form Nhân viên mà ko hiểu sao lúc F5 thì nó lại báo lỗi form khách hàng. Chẳng nhẽ em ko đc copy paste form mà phải vẽ tay lại cái design form nhân viên ah?

Mặc định [Hỏi] Lỗi khi copy paste 1 form trong C#

Bạn muốn copy 1 form thì nên làm như sau (tôi thường làm cách này): tạo 1 form mới, đặt size = size form muốn copy, sau đó tại form muốn copy nhấn Ctrl+A để chọn tất cả control trên form, copy tất cả control và paste vào form mới thôi.

OOP có mục đích, ..., tạo lớp cha chứa những cái chung.

Cpy có nhiều ngữ nghĩa, Chọn hết - Ctr-A, Chọn nhóm Shf-Click, Chọn thêm / Loại chọn Ctr-Click, ...

Phọt đâu xa 2017

Copy form thì đơn giản là bạn copy file đó trên project rồi paste lại ở project. Sau đó đó đổi tên class + namespace lại cho đúng ở cả 2 file design và code nhé!
    Chuyên thiết kế website và phần mềm quản lý, phần mềm tiện ích, phần mềm auto giá rẻ.
    FB: https://www.facebook.com/nkcc.vn
    Phone + Zalo: 0779 559 552
    Website: https://softviet.vn

Trích dẫn Nguyên bản được gửi bởi Kasper Xem bài viết
    Bạn muốn copy 1 form thì nên làm như sau (tôi thường làm cách này): tạo 1 form mới, đặt size = size form muốn copy, sau đó tại form muốn copy nhấn Ctrl+A để chọn tất cả control trên form, copy tất cả control và paste vào form mới thôi.
    Em thấy cách này của bác an toàn nè, chứ bữa giờ phải code lại 2 lần rồi oải quá. Mình copy từng mục rồi chỉnh sửa ngay. Chứ copy paste trong solution explorer, nó đem nguyên cả code form cũ qua nhiều khi sửa bị sót. Cảm ơn bác nhiều nhé

Trích dẫn Nguyên bản được gửi bởi Kasper Xem bài viết
    Thế này thì copy được controls, thế còn các sự kiện của các control thì sao bác ?
    theo mình thì cứ copy 3 file của form ra rồi đổi tên form, đổi namespace sau đó mở Project lên Add Existing Items là xong

Quyền hạn của bạn