Công cụ bảo vệ mã nguồn .NET mạnh nhất, không thể unpack, miễn phí cho các khách hàng đầu tiên đăng ký.
Từ 1 tới 2 trên tổng số 2 kết quả

Đề tài: Hiện tại em đang tìm hiểu về 1 project nhỏ về game ô quan bằng C++. Có vài lỗi mong các anh chị có thể giúp em giải đáp.

Unhappy Hiện tại em đang tìm hiểu về 1 project nhỏ về game ô quan bằng C++. Có vài lỗi mong các anh chị có thể giúp em giải đáp.

Về phần code này thì em tìm được trong thư viện trường từ báo cáo của các đàn anh chị đi trước để tham khảo. Nhưng khi compile & run thì nó ra lỗi: [Warning] "_WIN32_WINNT" redefined.
    Sau một thời gian dài tìm hiểu trên mạng về lỗi thì chỉ toàn được khuyên là tránh thư viện <window.h> ra hay là đổi giá trị ở đoạn: #define _WIN32_WINNT 0x0500.
    Em cũng làm theo nhưng vẫn chưa sửa được lỗi. Tìm cách hỏi các cao nhân đi trước thì họ bảo thiếu các thư viện đi kèm nhưng vẫn chưa biết khắc phục nó ntn để có thể chạy và tham khảo. Mong các anh chị có thể giúp em gỡ rối vấn đề này. Cảm ơn mọi người vì đã đọc bài viết. Chúc mọi người tìm được nhiều niềm vui khi code <3
    Attached Files Attached Files
    Công cụ bảo vệ mã nguồn .NET mạnh nhất hiện tại, miễn phí cho các khách hàng đầu tiên đăng ký.

Bạn làm thử các bước sau:
    . Tạo dự án mới và tạo tập tin mã mới ví dụ : Source.cpp. Nếu trong VS có thể lấy mặc định do VS đề nghị
    . Copy toàn bộ mã của tập tin OAQ.cpp vào Source.cpp
    . Copy mã của 4 hàm trong tập tin utility.cpp vào bên trên hàm main trong Source.cpp
    . Trong Source.cpp xóa luôn 2 dòng #include "utility.h"#define _WIN32_WINNT 0x0500
    . Biên dịch để tạo tập tin .exe, Copy tập tin logo.txt vào thư mục chứa .exe

Mình đã thực hiện và chương trình chạy ngon lành.
    Attached Files Attached Files
    Công cụ bảo vệ mã nguồn .NET mạnh nhất hiện tại, miễn phí cho các khách hàng đầu tiên đăng ký.
    Đã được chỉnh sửa lần cuối bởi MHoang : 23-04-2020 lúc 08:41 PM.

Quyền hạn của bạn