Trang 1 trên tổng số 2 12 Cuối cùngCuối cùng
Từ 1 tới 10 trên tổng số 12 kết quả

Đề tài: Xin hỏi 1 vài điều về lập trình C+

Mặc định Xin hỏi 1 vài điều về lập trình C+

Kì sau mình sẽ bắt đầu học môn Lập trình C+, Nhưng mà mình chưa học gì về C cơ bản hết mà theo mình biết thì C+ còn cao hơn C vậy mình nên bắt đầu từ đâu cho tốt. Nếu không có căn bản thì dễ bị đổ lắm mà mình khongmuốn vây. Mình đã học qua pascal cơ bản và nâng cao ( chưa vững lắm) và VB ( hơi ổn thôi). Vậy xin hỏi mình nên bắt đầu từ đâu để sau này sẽ không bị đổ vì không có gốc.

Mình đã học qua pascal cơ bản và nâng cao
    Dư xài T_T. C++ dễ hơn C hì hì. Cứ học đi, không có mất gốc đâu, mình cũng học C++ trước nè, h đang học lại C . Bạn cứ yên tậm mà học, bạn có căn bản lập trình thì ngôn ngữ chỉ là hình thức thể hiện thôi, làm nhiều nó sẽ quen.

Tui chỉ nghe nói có C++, chưa từng nghe nói có C+, ngôn ngữ mới chăng. Lâu ko cập nhật kiến thức nên bị lạc hậu rồi. Còn nói về C, C++, C# mà ai dám nói C# cao, uyên thâm hơn C, C++ rồi thì phải học C, C++ rồi mới học đến C# tôi dám chắc thằng đó ngu số 1. Mỗi 1 ngôn ngữ đều có 1 đặc trưng riêng và khác biệt nhau hoàn toàn, đừng nghĩ chúng giống nhau về cú pháp hay từ khóa mà ta phải học cái này trước cái kia sau.
    Đồng ý là ngày đầu tiên ra đời C++ thì người ta đã quá quen dùng với C nên C++ họ coi như là 1 bước tiến của C (vì thế mới gọi là C++) nhưng cho đến ngày hôm nay thì tôi dám khẳng định 1 điều: C++ đã ko còn là C++ như thuở ban đầu mà nó đã là ++C

Cũng khó nói, C# đc thiết kế chuyên về lớp đối tượng. Nếu mà không biết về OOP bên C++ thì khi nhảy vào dĩ nhiên bạn sẽ thấy tại sao C# cái gì cũng new hết, code dài ngoằng , nhiều cái thấy hơi bưởi :P hơn là theo dạng Hướng Thủ Tục , tại sao lại không đơn giản như code theo cách thông thường, không cần phải new gì hết. Nếu biết về OOP dĩ nhiên bạn sẽ thấy C# nó khá là hay, tuy 1 số thầy cô ko thích C#, do cái này là đề xuất của thằng Microsoft chứ không chuẩn như ngôn ngữ C

Tui học C++ (cout, cin) đầu tiên, khi đó tui nghĩ hình như thầy kì quá, tại sao lại ko printf scanf, như mấy cái lớp khác. Sau đó mới biết là C++ khá hơn C ở cái khoản là code đơn giản hơn nhiều thứ. Tiếp đó là học C# :| lúc đó chưa học OOP thấy C# code dài vớ vẩn, chả nhớ code gì hết, chả thích. Nhưng sau khi học OOP với ngôn ngữ xài là C++ thì mới thấy là C# xài tiện hơn C++ nhiều lắm, cũng khá hiểu về cấu trúc code , chứ không phải là học thuộc code như ban đầu nữa :P. Mặc dù cô dạy OOP khuyên xài C++ hơn là C#. Vẫn thích xài C++ nhưng mà nhiều lúc phải chạy cho kịp bài nộp, nên vẫn cứ dính vào C# thôi.

Học cái nào là tùy bạn, C++ hay C trước cũng vậy. Tốt nhất là C++, vì C code nhiều cái khó hiểu lắm :P, nhưng có những lúc cũng phải dính đến C thôi. Làm đến đâu giở "từ điển" đọc đến đó

Xu hướng học OOP ngay từ buổi đầu mới biết về lập trình sẽ giúp cho bạn hiểu OOP và C#. Chẳng việc gì mà phải học OOP = C++ cả. Nếu chọn 1 ngôn ngữ để học OOP thì tôi chọn C#, học 1 ngôn ngữ để tương tác phần cứng thì tôi sẽ chọn C++. C quá lỗi thời rồi, tuy nhiên vẫn còn 1 số ít buộc phải có C mới làm được thì lúc đó hãy học C.

Mặc định Xin hỏi 1 vài điều về lập trình C+

OPP là cái gì vậy mấy bác? nhân tiện thì cho hỏi bên VB có cái Vblibary do caulabovb làm rất hay và tiện cho người mới học VB không biết bên này có làm cái giống như vậy không? nhìn hoài mà không thấy !
    Đừng Buồn Khi Ai Đó Nói Bạn Ngu Bởi Vì Ngu = Never Give Up

Trích dẫn Nguyên bản được gửi bởi hoaxuyenchi Xem bài viết
    OPP là cái gì vậy mấy bác? nhân tiện thì cho hỏi bên VB có cái Vblibary do caulabovb làm rất hay và tiện cho người mới học VB không biết bên này có làm cái giống như vậy không? nhìn hoài mà không thấy !
    OOP chứ không phải là OPP nhá, nó nghĩ là lập trình hướng đối tượng viết tắt cảu từ Object oriented programming. VB.net với C# là anh em với nhau nhưng tớ nghĩ nên học C# hơn.

nên học C# hơn
    Vậy VC++ và C# thì cái nào nên học hơn ???

Học Java !

Trích dẫn Nguyên bản được gửi bởi sieuphuong Xem bài viết
    Tùy em lựa chọn nếu muốn viết phần mềm thì cứ sài dotNet mà chiến.
    He he he nhưng lập trình viên dotNet không được trả lương cao bằng lập trình viên C/C++

Quyền hạn của bạn