Từ 1 tới 9 trên tổng số 9 kết quả

Đề tài: Gói các fille trong 1 chương trình nào đó thành 1 file *.exe để chạy luôn (Portable)?

Mặc định Gói các fille trong 1 chương trình nào đó thành 1 file *.exe để chạy luôn (Portable)?

Em đang làm 1 phần mềm bằng c# tương tự như phần mềm Multi Packer (by Shocker) tạo ra các chương trình portable chạy luôn ý. Nhờ anh chị có code hay có hướng dẫn thì chỉ bảo giúp em! Thanks mọi người đã đọc bài này của em.

Nén toàn bộ item trong thư mục debug lại là xong

Trích dẫn Nguyên bản được gửi bởi hungphong10tin Xem bài viết
    Nén toàn bộ item trong thư mục debug lại là xong
    Thế chương trình mà có sử dụng sql thì phải làm thủ công là cài sql rồi restore và sử dụng thư mục debug hả bạn

hic cái đó mình chịu 8-}

Trích dẫn Nguyên bản được gửi bởi thangngo_it Xem bài viết
    Em đang làm 1 phần mềm bằng c# tương tự như phần mềm Multi Packer (by Shocker) tạo ra các chương trình portable chạy luôn ý. Nhờ anh chị có code hay có hướng dẫn thì chỉ bảo giúp em! Thanks mọi người đã đọc bài này của em.
    - ý của bạn là a hay b
    a. Viết 1 chương trình để biến các phần mềm cài đặc để sử dụng thành các phần mềm Portable
    b. Làm cho chương trình mình viết có thể sử dụng Portable

PHÁT TRIỂN PHẦN MỀM HỖ TRỢ CÔNG VIỆC
    ỨNG DỤNG QUẢN LÝ CHO DOANH NGHIỆP VỪA VÀ NHỎ

(0969.867.490 - ltnghia.wins@gmail.com)

Mặc định Gói các fille trong 1 chương trình nào đó thành 1 file *.exe để chạy luôn (Portable)?

Trích dẫn Nguyên bản được gửi bởi latuine Xem bài viết
    - ý của bạn là a hay b
    a. Viết 1 chương trình để biến các phần mềm cài đặc để sử dụng thành các phần mềm Portable
    b. Làm cho chương trình mình viết có thể sử dụng Portable
    Ý của em là ý a, cụ thể như sau:
    + Có một bộ chương trình ứng dụng gồm file application (*.exe), file thư viện kèm theo (*.dll), các file dữ liệu của chương trình đó... (1)
    + Viết code chương trình mà chính nó có thể sinh ra 1 file *.exe duy nhất (2), trong file này chứa bộ chương trình trên (1), mà khi chạy file này (2) trên windows thì nó sẽ tự gọi và chạy file application được chỉ định trước trong bộ phần mềm trên (1)) những hok giải nén tất cả những file của bộ ct (1) ra. Lý do này là vì tính bảo mật file nguồn của chương trình (1). (1) có thể kèm 1 mật mã để chạy được (2).
    + Đại loại như thế, anh chị xài thử phần mềm tạo chương trình portable rùi thì sẽ biết rõ hơn...

Trích dẫn Nguyên bản được gửi bởi thangngo_it Xem bài viết
    Ý của em là ý a, cụ thể như sau:
    + Có một bộ chương trình ứng dụng gồm file application (*.exe), file thư viện kèm theo (*.dll), các file dữ liệu của chương trình đó... (1)
    + Viết code chương trình mà chính nó có thể sinh ra 1 file *.exe duy nhất (2), trong file này chứa bộ chương trình trên (1), mà khi chạy file này (2) trên windows thì nó sẽ tự gọi và chạy file application được chỉ định trước trong bộ phần mềm trên (1)) những hok giải nén tất cả những file của bộ ct (1) ra. Lý do này là vì tính bảo mật file nguồn của chương trình (1). (1) có thể kèm 1 mật mã để chạy được (2).
    + Đại loại như thế, anh chị xài thử phần mềm tạo chương trình portable rùi thì sẽ biết rõ hơn...
    - Nếu bạn thành công trong việc tạo ra phần mềm X nào đó để biến các sản phẩm thu phí của người khác thành portable để dùng miễn phí thì bạn sẽ dùng phần mềm X đó 1 mình hay vào forum chia sẽ với người khác ?
    - Nếu phần mềm X đó của bạn có nhiều người download về sử dụng chắc bạn vui lắm. Vậy những tác giả của các phần mềm bị sử dụng lậu do phần mềm X của bạn thì họ sẽ nghỉ sao ? . Có vui ko ???
    - Nếu bạn mất gần nữa năm viết ra 1 phần mềm và đăng bán nó với giá 30.000 VND trên mạng (30.000/ key). Rồi người ta sử dụng lậu phần mềm của bạn ( Cra-ck hoặc làm thành portable ) thì bạn nghỉ sao.

PHÁT TRIỂN PHẦN MỀM HỖ TRỢ CÔNG VIỆC
    ỨNG DỤNG QUẢN LÝ CHO DOANH NGHIỆP VỪA VÀ NHỎ

(0969.867.490 - ltnghia.wins@gmail.com)

- Nếu bạn thành công trong việc tạo ra phần mềm X nào đó để biến các sản phẩm thu phí của người khác thành portable để dùng miễn phí thì bạn sẽ dùng phần mềm X đó 1 mình hay vào forum chia sẽ với người khác ?
    Vấn đề này đông ý. Nhưng mà em không dùng vào mục đích tạo ra phần mềm portable từ những phần mềm khác, nó dược dùng trong việc xuất file gồm cả dữ liệu và chương trình trong 1 phần mềm nhỏ về giáo án điện tử, đặt mục tiêu về mặt bản quyền của giáo viên, giảng viên nên cần phải làm vậy.

- Nếu phần mềm X đó của bạn có nhiều người download về sử dụng chắc bạn vui lắm. Vậy những tác giả của các phần mềm bị sử dụng lậu do phần mềm X của bạn thì họ sẽ nghỉ sao ? . Có vui ko ???
    - Nếu bạn mất gần nữa năm viết ra 1 phần mềm và đăng bán nó với giá 30.000 VND trên mạng (30.000/ key). Rồi người ta sử dụng lậu phần mềm của bạn ( Cra-ck hoặc làm thành portable ) thì bạn nghỉ sao.
    Đây chỉ là 1 module nhỏ trong phầm mềm em định làm và nó không mang mục đích tạo ra phần mềm portable từ các phần mềm bản quyền của hãng khác dùng free, do vậy không có chuyện động chạm tới các phần mềm khác. ok?

Nếu như muốn chia sẻ trực tiếp với em thì nick yahoo của em là thangngo.it195@yahoo.com.vn, email là thangngo.it195@gmail.com. Thanks
    Đã được chỉnh sửa lần cuối bởi thangngo_it : 25-07-2011 lúc 07:45 PM.

Các bạn cùng góp ý tưởng cho mình nhé!

Các đề tài tương tự

1. Đóng gói thành file chạy!
    Gửi bởi vulongdllt trong diễn đàn Nhập môn lập trình C#, ASP.NET
    Trả lời: 1
    Bài viết cuối: 24-04-2012, 11:02 AM
  2. Cách đóng gói phần mềm C# thành một file tự chạy
    Gửi bởi laogia123 trong diễn đàn Thắc mắc lập trình C#
    Trả lời: 6
    Bài viết cuối: 25-08-2011, 10:12 PM
  3. đóng gói chương trình không chạy file help
    Gửi bởi dothanhlap trong diễn đàn Thắc mắc lập trình C#
    Trả lời: 2
    Bài viết cuối: 21-05-2011, 12:59 AM
  4. Kỹ thuật C++ Để chung 1 file chạy tốt nhưng chia gói thành các file .h, .cpp bị xong bị lỗi.
    Gửi bởi thanhphongcttv trong diễn đàn Thắc mắc lập trình C/C++/C++0x
    Trả lời: 5
    Bài viết cuối: 14-04-2010, 01:45 AM
  5. Tạo file *.exe chạy đựoc ở máy khác và đóng gói.
    Gửi bởi HelloWorld trong diễn đàn Thắc mắc lập trình Visual C++
    Trả lời: 10
    Bài viết cuối: 03-06-2008, 12:52 PM

Quyền hạn của bạn