Từ 1 tới 9 trên tổng số 9 kết quả

Đề tài: Dev C biên dịch chậm trên Win 7 là do đâu?

Mặc định Dev C biên dịch chậm trên Win 7 là do đâu?

Em ko biết nên post chỗ nào cho đúng, nếu mà có sai chỗ thì mode chỉnh lại dùm em. Thanks
    Em xài Dev c 4.9.9.2. Trước giờ xài cái máy ở nhà chạy XP thì vẫn bình thường, sau này cài vào laptop chạy Win 7 thì biên dịch rất chậm. Chậm ở đây có nghĩa là code xong, em bấm F9, nó compile xong thì mất bản compile và bị gián đoạn mấy giây sau mới hiện lên màn hình Dos. Ngay cả đoạn code đơn giản là in ra chữ Hello nó compile xong cũng phải mất 3 giây mới hiện ra chữ Hello trên nền dos. Máy xp thì ko vậy, copile xong hiện liền. Em đã thử xóa, cài lại dev c nhiều lần mà vẫn bị. Ko biết có cách nào khắc phục ko. Mong mọi người giúp đỡ. Em cảm ơn.

Cái dev C nó vậy đó bạn à. Win 7 xài borland 5.02 đi, rồi chạy compality XP sp2 là hết lỗi.
    Cuộc sống đôi lúc khó khăn- nhưng giờ là thế kỉ 21 , ta có công cụ, ta có tài nguyên, tại sao ta không học.

dev C vốn nặng mà.
    bạn có thể dùng các IDE khác:
    http://forums.congdongcviet.com/showthread.php?t=5521

Bạn bị chậm vậy là còn đỡ, nhớ hồi học tin đại cương, chương trình mình chạy còn ra sai kết quả nữa cơ kìa :(

Cám ơn các bạn đã quan tâm, mình tìm ra lý do rồi. Vì mình xài KIS nên khi phiên dịch nó bị vậy, sau khi chỉnh pause protection và chạy c lại thì ko bị nữa
    Uhm sẵn nếu ai có biết thì chỉ mình thêm cái này nha. Giờ mình chuyển qua học C# xài Visual Studio 2008 Professional Edition trên Win 7 - 64 bit khi mở thấy chậm, compile và run cũng chậm nữa, đã thử ngừng bảo vệ bằng KIS rồi chạy mà nó vẫn bị, máy mình chạy bình thường ko bị gì cả, ko biết có phải vì là trình biên dịch can thiệp hệ thống mà win 7 bảo mật quá nên nó bị vậy ko. Ai biết chỉ dùm mình. Thanks nhiều

Mặc định Dev C biên dịch chậm trên Win 7 là do đâu?

Thông thường compile và run lần đầu thì sẽ rất chậm, nhưng từ lần 2->n thì sẽ nhanh mà.

Mình dùng DevC trên win7 thấy cũng bt, nhưng mà phần help thì ko được ( phần để xem các hàm cài sẵn của trình dịch) thì toàn hiện lên cái help của windows.
    Có ai khắc phục lỗi này được ko

bạn tắt trình diệt virus đi là được, ví dụ có xài kaper thì tắt đi là nhanh thôi, bạn thử đi , chúc thành công ^^
    Thông minh là một món quà lớn
    Sau khi nhận quà vấn đề tiếp theo là chúng ta phải sử dụng chúng như thế nào !

Trích dẫn Nguyên bản được gửi bởi kid_191 Xem bài viết
    bạn tắt trình diệt virus đi là được, ví dụ có xài kaper thì tắt đi là nhanh thôi, bạn thử đi , chúc thành công ^^
    Cảm ơn bạn nhé....mình đã thử và thành công! Compile rất nhanh!

Các đề tài tương tự

1. Biên dịch chạy tốt, chạy file .exe trong Debug lỗi
    Gửi bởi conrongchautien trong diễn đàn Thắc mắc lập trình Visual C++
    Trả lời: 2
    Bài viết cuối: 19-04-2012, 11:03 AM
  2. Thủ thuật C++ Chạy đua với trình biên dịch
    Gửi bởi lttq trong diễn đàn Thủ thuật, Tutorials và Mã nguồn C/C++/C++0x
    Trả lời: 4
    Bài viết cuối: 06-09-2011, 11:03 AM
  3. Trả lời: 6
    Bài viết cuối: 14-06-2011, 10:01 AM
  4. Nên Sử Dụng Trình biên dịch gì để chạy C trên Linux
    Gửi bởi AdminPro trong diễn đàn Thắc mắc chung
    Trả lời: 4
    Bài viết cuối: 20-04-2009, 07:09 AM
  5. biên dịch không báo lỗi nhưng khi chạy ct thì bị lỗi, anh/chị nào giúp em với!!
    Gửi bởi bethaophuong2004 trong diễn đàn Nhập môn lập trình C/C++
    Trả lời: 11
    Bài viết cuối: 27-03-2009, 09:42 AM

Quyền hạn của bạn