Trang 5 trên tổng số 5 Đầu tiênĐầu tiên ... 345
Từ 41 tới 50 trên tổng số 50 kết quả

Đề tài: Học lập trình thế nào để kiếm tiền sau 3 năm ???

Mặc định Học lập trình thế nào để kiếm tiền sau 3 năm ???

PHP Code:
    Hay thậtVới những đề tài tranh luậnKiểu như thể hiện ai giỏi hơn aiCó rấtrất nhiều người tham gia
    Bạn nói có vẻ ... ấy nhỉ ?

Trong khi đó, diễn đàn với mục đích chính là trao đổi về C, C++, C#.
    Có phải như thế không nhỉ?
    Trên 4rum, thảo luận nghiêm túc về 1 vấn đề gì đó thì hiếm, mà xin code, hỏi code thì nhiều ( thật vớ vẩn hết sức ).

@ thongnlkh_aptech : bạn ngó xem đây là box nào nhé ^^!

@ RR : Vừa gõ 1 bài dài ngoằng, cơ mà submit xong nó mất tiu, ko back lại được. Thôi chả gõ lại nữa T_T. Lúc nào hứng lên tranh luận típ zầy ^^!
    Is the moon rising...

@ RR : Vừa gõ 1 bài dài ngoằng, cơ mà submit xong nó mất tiu, ko back lại được. Thôi chả gõ lại nữa T_T. Lúc nào hứng lên tranh luận típ zầy ^^!
    Haha, em chờ anh vậy T_T ! Lâu lâu cao hứng viết 1 phát cho phê thôi mà chứ ai học theo cách gì thì kệ họ, em cứ theo cách của em mà làm haha !!

Trích dẫn Nguyên bản được gửi bởi thanhnam46 Xem bài viết
    Xin chào mọi người !!!
    e là một sinh viên CNTT tại một trường ĐH công lập ở VN và đang theo học IT nhưng đến năm 2 rùi mà thực sự mọi thứ vẫn thật mù mờ ko rõ ràng có lẽ môi trường này ko thực sự phù hợp cho e :( đến năm thứ 2 nhưng e cũng mới chỉ bít một chút ít rất ít về pascal và C trong khi đó một số bạn bè của e học aptech hay niit đã có vốn kiến thức đủ để làm việc :( ( tiếc là e ko đủ tài chính để theo học những khóa ngàn đô như vậy) e đã đọc qua topic này ( phải nói là rất đáng đọc)
    Code:
    http://forums.congdongcviet.com/showthread.php?t=3852&page=10
    e nhận thấy những ng tham gia topic này đều rất có kinh nghiệm và đầy năng lực và có thể chia làm 2 trường phái chủ chốt:
    1. Đón đầu công nghệ với điểm khởi đầu là C#.
    2. Tuần tự truyền thống C/C++.
    e cho rằng cả hai cách này đều có thể đem lại thành công ( vì thành công theo quan niệm mỗi người khác nhau nên có thể có những ý kiến tranh cãi ở đây )
    Tuy nhiên thành công đối với e là tiền càng nhiều càng tốt vì vậy điều e quan tâm nhất là học lập trình thế nào để có thể kiếm tiền sau 3 năm, e xin nhắc lại là 3 năm với xuất phát điểm "gà" như e
    có thể một số người cho e là quá thực dụng hay điên rồ thiếu kiên trì muốn đốt cháy giai đoạn nhưng hãy thử sống 1 tuần với chỉ 7 cái bánh mì và nước lã khi đó sẽ hỉu 3 năm lâu như thế nào
    VÌ VẬY E XIN NHẮC LẠI CÂU HỎI học lập trình thế nào để có thể kiếm tiền sau 3 năm e xin nhắc lại là 3 năm
    VÀ NẾU AI CÓ Ý ĐỊNH SPAM HAY TRANH LUẬN LẠC ĐỀ Ở ĐÂY XIN HÃY RA NGOÀI VÀ TỰ LẬP THREAD CHO MÌNH NHÁ !!!

PS: NẾU KO PHẢI LÀ 3 NĂM THÌ MONG BẠN HÃY ĐỂ LẠI Ý KIẾN VỀ CON ĐƯỜNG NGẮN HƠN THẾ
    CÒN NỮA LÀM ƠN CHỈ RÕ ĐIỂM XUẤT PHÁT VÀ TÀI LIỆU CẦN THIẾT NHÁ CHỚ MỘT VÀI LỜI KHUYÊN CHĂM CHỈ VỚI LẠI CẦN CÙ HAY Ý CHÍ KIÊN ĐỊNH Ở ĐÂY LÀ KO CẦN THIẾT NHÁ !!! THAM VỌNG KIẾM TIỀN LÀ ĐỦ RÙI

Tài chính là vấn đề sống còn bj h
    hic
    bạn muốn học Aptech hử
    hiện h bên Aptech đang có chương trình hỗ trợ đặc biệt cho sinh viên đấy
    bạn có thể qua xem thế nào
    Hanoi-Aptech 56 Nguyễn Chí Thanh

vừa chưa nói hết
    Hanoi-Aptech ở 56 Nguyễn Chí Thanh
    19 Nguyễn Trãi, Ngã Tư Sở ,Hà Nội

website nè _www.aptech.vn

Mặc định Học lập trình thế nào để kiếm tiền sau 3 năm ???

Aptech thì nhiều trung tâm lắm. Bác nên tìm hiểu cho kĩ. Chứ học bổng hỗ trợ sinh viên thì aptech nào chả có! Vấn đề là có đụng đc tới nó không mà thôi!^^
    ah, em bổ sung địa chỉ đối diện trường em: Thanglong aptech Km10, Nguyễn Trãi, Hà Đông.

Phải công nhận là Aptech có nhiều trung tâm thật đó.

Trích dẫn Nguyên bản được gửi bởi trubavuong Xem bài viết
    Phải công nhận là Aptech có nhiều trung tâm thật đó.
    uk
    chắc là uy tín và ăn lên làm ra
    mình thì mình biết Hanoi-Aptech ở Nguyễn Chí Thanh
    thằng bạn mình học ở đấy nó bảo là chế độ tốt mà
    hic

em
    một newbie mới đăng kí ngày hôm nay
    và đây là bài thứ 2 em post
    sau khi đọc hết cả 5 trang topic
    em gần như không thấy ai trả lời cho câu hỏi của chủ topic
    chỉ toàn thấy những người tranh luận nhau xem ai tài giỏi hơn,ai biết nhiều hơn, thầy giáo của ai giỏi hơn...
    nhưng bên cạnh đó em biết thêm được khá nhiều kiến thức
    rút cục có ai cho em biết được mức lương trung bình của LTV không?, mức lương TB khi mới ra trường DH, lương TB khi mới ra trung tâm như kiểu aptech,lương TB khi học lên cao học ....

Dear các bạn,
    Hôm nay mình ngâm cứu cái project mới, tình cờ google trở lại forum Cộng Đồng C Việt.
    Thread này mình mở đã hơn 10 năm trước. Bây giờ xem lại thấy lời khuyên của các anh chị, các bạn đi trước vẫn còn nhiều giá trị. Muốn gửi lại đây lời cảm ơn tới các anh chị, các bạn đã nhiệt tình tư vấn, góp ý.
    Cập nhật 1 chút: Hiện tại mình đang sống và làm việc tại Hà Nội, cho một công ty của Nhật, lương cũng tính bằng ngàn đô đấy nhưng ở cái thời mà "Quốc Gia Khởi Nghiệp" thì lương vài ngàn USD là điều rất bình thường thôi các bạn ạ. Để các bạn sinh viên có thể tham khảo những gì mình đã làm trong hơn 10 năm qua:
    1. Tốt nghiệp ĐH
    2. Học Tiếng Anh, đạt chứng chỉ Ielts (7.0)
    3. Học tiếng Đức
    3. Apply du học ở Đức (đậu mà ko đi, ở nhà lấy vợ )
    4. Nhảy việc thành thú vui (5 công ty)
    5. Du lịch ngay khi có thể
    6. Đọc sách hàng ngày
    7. Học tiếng Nhật

Bài học rút ra: nói ít làm nhiều + kiên trì chuyên tâm.
    Hy vọng 10 năm nữa forum Cộng Đồng C Việt vẫn còn để mình vào post tiếp bài tổng kết 40 tuổi.
    Một lần nữa, trân trọng cảm ơn những lời khuyên bảo của các anh chị và các bạn.
    NO

Trang 5 trên tổng số 5 Đầu tiênĐầu tiên ... 345

Các đề tài tương tự

1. [Kiếm Thế] Kiếm Thế Ngạo Thiên Kiếm Chạy Thử Nghiệm vào 10h ngày 15/09
    Gửi bởi c0jskull trong diễn đàn Giới thiệu website, sản phẩm của bạn
    Trả lời: 5
    Bài viết cuối: 29-09-2013, 10:45 AM
  2. [Kiếm Thế] Kiếm Thế Kiếm Linh Chạy Thử Nghiệm vào 10h ngày 4/7
    Gửi bởi c0jskull trong diễn đàn Giới thiệu website, sản phẩm của bạn
    Trả lời: 1
    Bài viết cuối: 05-07-2013, 12:16 PM
  3. MS SQL với C# Tìm kiếm theo tháng năm trong sql như thế nào ?
    Gửi bởi ga_cntt trong diễn đàn Thắc mắc Microsoft SQL Server & Microsoft Access
    Trả lời: 1
    Bài viết cuối: 22-04-2013, 01:04 AM

Quyền hạn của bạn