Từ 1 tới 5 trên tổng số 5 kết quả

Đề tài: Chạy ẩn 1 trang web bằng windows services

Post Chạy ẩn 1 trang web bằng windows services

Chào mọi người,
    Mình muốn dùng windows services để gọi một đường link web thực thi một số việc nào đó, nhưng ko biết phải làm sao, ở đây chỉ cần gọi tới 1 webpage cho nó chạy thôi, và code trong webpage đó sẽ làm những việc còn lại chứ ko dùng windows services get hay post dữ liệu lên. Mong câu trả lời sớm nhất của cả nhà
    Trong cuộc sống, tôi có rất nhiều đam mê !

Hiện nay http chỉ có method phổ biến là get là post, bạn ko cho get hay post thì windows service của bạn làm cách nào để gọi vô trang web ? Trang web chứ có phải là hàm trong chương trình đâu ? Mình ko biết bạn định làm gì, tuy nhiên code của trang web sẽ được thực thi trên server host của web, ko phải trên máy của bạn. Nếu bạn muốn chạy một cái gì đó trên server thì up file lên chạy luôn cho khỏe, sao lại phải cài windows service trên máy bạn rồi gọi aspx ? Phải chăng là bạn đang nhầm lẫn 2 khái niệm Web Service và Windows Service ?
    Càng yêu mèo thì mèo càng mập. Mèo càng mập ta lại càng yêu.

Trích dẫn Nguyên bản được gửi bởi meoconlongvang Xem bài viết
    Hiện nay http chỉ có method phổ biến là get là post, bạn ko cho get hay post thì windows service của bạn làm cách nào để gọi vô trang web ? Trang web chứ có phải là hàm trong chương trình đâu ? Mình ko biết bạn định làm gì, tuy nhiên code của trang web sẽ được thực thi trên server host của web, ko phải trên máy của bạn. Nếu bạn muốn chạy một cái gì đó trên server thì up file lên chạy luôn cho khỏe, sao lại phải cài windows service trên máy bạn rồi gọi aspx ? Phải chăng là bạn đang nhầm lẫn 2 khái niệm Web Service và Windows Service ?
    Mình biết là code của web sẽ được thực thi tên hosted sever, nhưng cái quan trọng là ai mở trang web đó lên để code bên dưới nó thực thi ?, nên mình đành phải dùng windows services để gọi trang web đó, vì khi gọi được trang web đó chạy ngầm thì code bên dưới trang web đó sẽ tự động xử lý công việc của nó ! Không biết ý bạn ntn ?

Bạn dùng windows service nếu chỉ để thực hiện việc này giống như dời cả quả núi để ném con chuột. Muốn kích hoạt code web bạn cứ dùng trình duyệt vào 1 lần. Code trên server tạo thread xử lý. Hoặc thô thiển nhưng đơn giản nhất là quăng exe lên server và cho code web kích hoạt exe đó. Bạn chỉ cần kích hoạt code web duy nhất 1 lần, exe sẽ chạy và liên tục thực hiện công việc xử lý gì đó cho bạn.
    Càng yêu mèo thì mèo càng mập. Mèo càng mập ta lại càng yêu.

Trích dẫn Nguyên bản được gửi bởi meoconlongvang Xem bài viết
    Bạn dùng windows service nếu chỉ để thực hiện việc này giống như dời cả quả núi để ném con chuột. Muốn kích hoạt code web bạn cứ dùng trình duyệt vào 1 lần. Code trên server tạo thread xử lý. Hoặc thô thiển nhưng đơn giản nhất là quăng exe lên server và cho code web kích hoạt exe đó. Bạn chỉ cần kích hoạt code web duy nhất 1 lần, exe sẽ chạy và liên tục thực hiện công việc xử lý gì đó cho bạn.
    Bạn nói đúng, xử lý như vậy thì khá là lãng phí nhưng có lẽ sẽ đơn giản hơn. Vì bên hosted server đã đồng ý cho mình chạy windows services trên máy của họ, với lại mình thì chuyện về web chứ ko chuyên về win app, cho nên mấy bữa nay tìm hiểu về cái windows services này cũng khá cực, nhưng báo cho bạn 1 tin mừng là mình vừa mới làm được việc đó .... hihi, chân thành cảm ơn bạn nhé !
    Còn việc sử dụng file exe quăng lên server mình sẽ tìm hiểu và tiếp thu ý kiến của bạn ! 1 lần nữa cám ơn bạn nhé !
    Thân !

Các đề tài tương tự

1. Graphic Tắt một services của windows bằng C# như thế nào?
    Gửi bởi loc.plsoft trong diễn đàn Thắc mắc lập trình C#
    Trả lời: 1
    Bài viết cuối: 17-04-2012, 08:58 PM
  2. [Thắc mắc] Windows services
    Gửi bởi JummyDang trong diễn đàn Nhập môn lập trình C#, ASP.NET
    Trả lời: 6
    Bài viết cuối: 08-09-2011, 09:29 AM
  3. Bảo vệ services trên windows, không cho người dùng thay đổi trạng thái?
    Gửi bởi gianghotinhyeu trong diễn đàn Thắc mắc lập trình Visual C++
    Trả lời: 1
    Bài viết cuối: 27-04-2011, 05:12 PM
  4. Services Manager 1.0 - Quản lý các dịch vụ của Windows
    Gửi bởi Yin Yang trong diễn đàn Sản phẩm phần mềm của bạn
    Trả lời: 4
    Bài viết cuối: 20-06-2009, 08:23 AM
  5. Các services của Windows
    Gửi bởi huynguyen trong diễn đàn Kinh nghiệm CNTT
    Trả lời: 3
    Bài viết cuối: 20-08-2008, 10:29 AM

Quyền hạn của bạn