Từ 1 tới 5 trên tổng số 5 kết quả

Đề tài: Kết nối csdl sql sever 2005 voi asp.net

Mặc định Kết nối csdl sql sever 2005 voi asp.net

public void bt_submit_Click(object sender, EventArgs e)
    {
    try
    {
    con = new SqlConnection("Data Source='" + tb_dataSource.Text + "';Initial Catalog='" + tb_NameDatabase.Text + "';User='" + tb_user.Text + "';Password='" + tb_passwordDatabase.Text + "'");
    con.Open();
    lb_Error.Text = " kết nối với Database";

}
    catch (Exception ex2)
    {
    lb_Error.Text = "Có lỗi xảy ra khi kết nối với Database";
    }

}

đây là đoạn code đe em có thể chay khi project của em chay trên máy người khác thì nhập cái Dadatasource vói datbase ủe và pasword

nhưng em không biết cách để gọi cái phướng thức khi em đang ở lớp khác de cho toàn trang web của em đều có thể sữ dụng đoạn code trên không cần tạo lại cho nhiều trang thì phải làm sao mong các anh chi cho em với

gì mà khóc lóc như e pé thế.hix. Với ứng dụng webform, người ta thường lưu chuối kết nối vào file webconfig. Sau đó, ở đâu muốn dùng thì lôi ra. E cũng có thể cho nó là biến toàn cục trong file Global.asax, hoặc là để nó vào 1 class trong thư mục App_code,...
    Gmail: mrfour.it@gmail.com
    Bạn muốn học lập trình? Bạn chưa có kiến thức cơ bản? Bạn muốn học từ cơ bản tới nâng cao?... Bạn muốn có source code để tham khảo? Muốn có người hỗ trợ khi học?....http://www.laptrinh123.com sẽ giúp bạn những điều đó!

vậy em muốn để nó trong nó vào 1 class trong thư mục App_code,... thi phai lam sao loi no ra duoc bay gio anh
    cho em vi du voi
    Đã được chỉnh sửa lần cuối bởi ducuongm : 02-10-2011 lúc 05:37 PM.

trường hợp dùng kiểu nè thì e để cái chuỗi đó là static đi, ở chỗ nào muốn dùng thì gọi qua tên class thui: ví dụ:
    Add class vào thư mục App_code:
    ...
    public class ConnectionCLS
    {
    public static string StrCon="server=...; database=...;integrated security=true;..";
    }

chỗ nào dùng thì chỉ cần ConnectionCLS.StrCon là lấy dc giá trị ra roài. Nhưng mà nên dùng theo webconfig hay hơn e à.
    Gmail: mrfour.it@gmail.com
    Bạn muốn học lập trình? Bạn chưa có kiến thức cơ bản? Bạn muốn học từ cơ bản tới nâng cao?... Bạn muốn có source code để tham khảo? Muốn có người hỗ trợ khi học?....http://www.laptrinh123.com sẽ giúp bạn những điều đó!

anh mrfour.it neu dung webconfig.asp thi lam sao nhap gia tri cho chuỗi kết nối khi chuyễn sang một máy khác thì sao nhập gí trị cho tb_dataSource.Text,tb_NameDatabase.Text,tb_user.Te xt ,tb_passwordDatabase.Text
    con = new SqlConnection("Data Source='" + tb_dataSource.Text + "';Initial Catalog='" + tb_NameDatabase.Text + "';User='" + tb_user.Text + "';Password='" + tb_passwordDatabase.Text + "'");dwdw
    Đã được chỉnh sửa lần cuối bởi ducuongm : 04-10-2011 lúc 11:43 PM.

Các đề tài tương tự

1. Lưu Tiếng Hoa vào SQL Sever 2005?
    Gửi bởi nguyenvantien87 trong diễn đàn Thắc mắc Microsoft SQL Server & Microsoft Access
    Trả lời: 1
    Bài viết cuối: 26-03-2013, 09:05 PM
  2. Tạo 1 sever với SQL Sever Manager 2005 như thế nào?
    Gửi bởi gacongnghiep_cs trong diễn đàn Thắc mắc Microsoft SQL Server & Microsoft Access
    Bài viết cuối: 24-03-2011, 09:42 AM
  3. Tạo một CSDL kiểu image trong SQL Sever 2005
    Gửi bởi diephtv trong diễn đàn Thắc mắc Microsoft SQL Server & Microsoft Access
    Trả lời: 5
    Bài viết cuối: 21-02-2011, 05:48 PM
  4. Tài liệu SQL sever 2005.., ai có giúp mình?
    Gửi bởi cho_con trong diễn đàn Tài liệu, ebooks DB
    Trả lời: 4
    Bài viết cuối: 13-12-2010, 10:33 PM
  5. import,export giữa XML và SQL Sever 2005
    Gửi bởi hoaiTN trong diễn đàn Thủ thuật, Tutorials Database
    Bài viết cuối: 19-03-2009, 10:34 PM

Quyền hạn của bạn