Trang 1 trên tổng số 2 12 Cuối cùngCuối cùng
Từ 1 tới 10 trên tổng số 16 kết quả

Đề tài: Tìm tất cả các số lẻ có 4 chữ số biết rằng khi đảo trật tự chữ số thu đc1 số nto cùng nhau với số đã cho

Question Tìm tất cả các số lẻ có 4 chữ số biết rằng khi đảo trật tự chữ số thu đc1 số nto cùng nhau với số đã cho

Tìm tất cả các số lẻ có 4 chữ số biết rằng khi đảo trật tự của các chữ số thì ta thu được một số nguyên tố cùng nhau với số đã cho
    Phân tích giùm em bài này với. Thanks bà con ^^

Bạn duyệt nhiệt tình từ 1001 tới 9999 , đảo ngược và kiểm tra. Có vài cách cải tiến nhưng ko đáng kể, có lẽ chờ đợi 1 cách cải tiến đột phá thì hay.
    Trích dẫn Nguyên bản được gửi bởi Wazi Armstrong Xem bài viết
    Ôi skill của mình đã đạt đến hàng tuyệt đỉnh
    Không chỉ ăn, tắm, đi lại có thể code
    Mà giờ đã mình có thể code cả khi ngủ. Code tạm vào buffer của não, lúc nào dậy chỉ việc viết ra một cách trôi chảy không lưỡng lự.
    PS: Nếu ngủ dài rảnh rảnh có thể debug luôn, dậy chỉ việc build ?
    Trích dẫn Nguyên bản được gửi bởi vietanh8286 Xem bài viết
    Lập trình viên giỏi là lập trình viên có vợ

Trích dẫn Nguyên bản được gửi bởi tiendaotd Xem bài viết
    Bạn duyệt nhiệt tình từ 1001 tới 9999 , đảo ngược và kiểm tra. Có vài cách cải tiến nhưng ko đáng kể, có lẽ chờ đợi 1 cách cải tiến đột phá thì hay.
    Nói thiệt là mình ko hiểu cái đề này lắm. Đảo ngược là ntn? có phải giống như 1234 đổi lại là 4321 ko? Và "thu đc 1 số ngto cùng nhau với số đã cho" mình cũng chẳng hiểu là đề muốn nói gì

oh hóa ra là "đảo trật tự" chứ ko phải đảo ngược. Vậy thì bạn duyệt rồi đảo trật tự -> xét. Dùng thêm mảng bool để đánh dấu cặp số đã xét để tránh bị trùng nhé.
    Ôi skill của mình đã đạt đến hàng tuyệt đỉnh
    Không chỉ ăn, tắm, đi lại có thể code
    Mà giờ đã mình có thể code cả khi ngủ. Code tạm vào buffer của não, lúc nào dậy chỉ việc viết ra một cách trôi chảy không lưỡng lự.
    PS: Nếu ngủ dài rảnh rảnh có thể debug luôn, dậy chỉ việc build ?
    Trích dẫn Nguyên bản được gửi bởi vietanh8286 Xem bài viết
    Lập trình viên giỏi là lập trình viên có vợ

Trích dẫn Nguyên bản được gửi bởi tiendaotd Xem bài viết
    oh hóa ra là "đảo trật tự" chứ ko phải đảo ngược. Vậy thì bạn duyệt rồi đảo trật tự -> xét. Dùng thêm mảng bool để đánh dấu cặp số đã xét để tránh bị trùng nhé.
    học xong Toán rời rạc, học xong Bool rồi nhưng tớ ko biết áp dụng
    Kết bạn nhé!
    Vào facebook của tớ :P

Mặc định Tìm tất cả các số lẻ có 4 chữ số biết rằng khi đảo trật tự chữ số thu đc1 số nto cùng nhau với số đã cho

Trích dẫn Nguyên bản được gửi bởi happy_happy Xem bài viết
    Nói thiệt là mình ko hiểu cái đề này lắm. Đảo ngược là ntn? có phải giống như 1234 đổi lại là 4321 ko? Và "thu đc 1 số ngto cùng nhau với số đã cho" mình cũng chẳng hiểu là đề muốn nói gì
    "Nguyên tố cùng nhau" mà không biết thì thực sự chia buồn với bạn. Mình nói thẳng là bạn chẳng biết cái quái gì về Toán cả. Không hiểu sao những người như bạn vẫn được lên lớp đều đều (Sorry nếu như bạn vẫn đang học trung học cơ sở)
    .::[The best way to predict the future is to invent it]::.
    __________________________________________________ _ - Alan Kay -

"Nguyên tố cùng nhau" mà không biết thì thực sự chia buồn với bạn. Mình nói thẳng là bạn chẳng biết cái quái gì về Toán cả. Không hiểu sao những người như bạn vẫn được lên lớp đều đều (Sorry nếu như bạn vẫn đang học trung học cơ sở)
    Ha ha có lẽ, Sim cũng chẳng biết gì về toán. Nhưng may mắn vẫn lên lớp đều đều.
    Mình nhớ có học cái thuật ngữ "số nguyên tố cùng nhau" từ đời nảo đời nao. Nhưng cứ quên hoài thôi. Giờ bạn nhắc mới đi lên Google hỏi. Chẳng biết là do mình dốt hay vì ở trung học càng lên lớp lớn thì càng học sâu về số thực nên quên. :P
    Mà chưa chắc bạn happy_happy cũng quên giống mình đâu nhỉ. B-)

Nhờ vào định nghĩa số nguyên tố cùng nhau này: http://vi.wikipedia.org/wiki/S%E1%BB...c%C3%B9ng_nhau

1. Viết 1 hàm kiểm tra xem 2 số có phải là số nguyên tố cùng nhau.
    2. Chạy từ 1001 -> 9999, step = 2. Mỗi lần lặp, xét xem số đó đã xét hay chưa. Nếu chưa thì sinh hoán vị (P(4) = 4! = 24 số). Xét các cặp số, in kết quả. Đánh dấu các số đã xét.

Vấn đề là cách xét các cặp hoán vị. Nếu 1 lần sinh hoán vị mà bạn xét hết các cặp thì số lần lặp sẽ là tổ hợp chập 2 của 24 (24 số) = 276. Nhưng 24 số đó sẽ không xét lại sau này.

Việc nên làm là xử lý cho khéo để số lần kiểm tra là ít nhất.
    ~Happy coding :P
    Rẹt rẹt..

Phải nhìn nhận là cái từ "nguyên tố cùng nhau" mất cảm tình thật - không biết quý vị nào trong bộ GD đặt ra từ này?

Nếu có dốt toán đi nữa thì chỉ việc quay sang hỏi người bạn bên cạnh "nguyên tố cùng nhau" là cái gì. Chả lẽ cả lớp không ai biết?

Hình như bây giờ HS môn lập trình ỷ lai có diễn đàn nên không bao giờ trao đổi với bạn bè.

Tốt hơn hết là nên hỏi GV định nghĩa cho rõ là muốn số có các chữ số được dời thứ tự (1), hay số có các chữ số đảo ngược (2). Trường hợp (1) dài lắm cho nên có thể phải suy nghĩ tìm thuật toán rút ngắn.

THề có Chúa! đây là thứ lần đầu tiên mới nghe qua.

Tìm tất cả các số lẻ có 4 chữ số biết rằng khi đảo trật tự của các chữ số thì ta thu được một số nguyên tố cùng nhau với số đã cho
    theo mình nghĩ:
    1) loại các số chẵn
    2) theo định nghĩa thì tìm những số nguyên tố cùng nhau là những số có ước chung lớn nhất là 1 vậy chỉ cần tìm ước chung lớn nhất là 1 hoặc những số nào có UCLN là 1 và thêm số nào nửa thì loại.
    tìm UCLN:
    http://diendan.congdongcviet.com/showthread.php?t=24197

có sai sót j mấy anh sữa giúp ^^

Các đề tài tương tự

1. Trao đổi textlink với tất cả website để cùng nhau phát triển
    Gửi bởi anhkhieugoi trong diễn đàn Giới thiệu website, sản phẩm của bạn
    Trả lời: 0
    Bài viết cuối: 25-06-2012, 03:37 PM
  2. đảo trật tự 4 số thu đc số nguyên tố cùng nhau số đã cho
    Gửi bởi thanhdieu trong diễn đàn Nhập môn lập trình C/C++
    Trả lời: 0
    Bài viết cuối: 13-12-2010, 08:42 PM
  3. Trao đổi về các giải thuật. Mọi người cùng nhau trao đổi nhé!
    Gửi bởi donvuon trong diễn đàn Thắc mắc lập trình C/C++/C++0x
    Trả lời: 18
    Bài viết cuối: 03-07-2010, 09:53 PM
  4. Hỏi cách thay đổi cùng lúc nhiều biến khác nhau
    Gửi bởi dungtimtoinua2008 trong diễn đàn Thắc mắc lập trình C/C++/C++0x
    Trả lời: 6
    Bài viết cuối: 03-05-2010, 07:18 PM

Quyền hạn của bạn