Mình vừa tham gia diễn đàn đang muốn hiểu hơn về C# thấy diễn đàn chưa có bài viết này nên đóng góp. Mà cái DevExpress này mình cùng lần đầu cài đặt ko bik sài bạn nào bik hướng dẫn mình chút chút. Cảm ơn nhiều . Link hơi xấu nhưng cố load cũng xog

DevExpress là một component library hỗ trợ giao diện cho .NET Framework cực mạnh. Hiện nay cũng có nhiều công ty lập trình sử dụng Devexpress để làm việc cho khách hàng, cũng có nhiều bạn sinh viên dùng để làm đề án trên trường. Hỗ trợ C#, VB, ASP.NET, WPF, Silver Light
Đặc biệt ở DevExpress chính là giao diện chính của nó, tựa tựa giao diện Word 2007, 2010, và các GridControl, TreeList ... của nó thì khỏi chê vào đâu được, hỗ trợ tận răng cho các bạn từ tìm kiếm nâng cao, hiện hình ảnh ... Crystal Report hỗ trợ báo cáo tốt hơn hẳn Report trong .NET hỗ trợ sẵn.
Về tính năng của em này các bạn khỏi chê vào đâu rồi.
Về giá sản phẩm này phiên bản 2012 ôi giá trên trời ~5000 USD
Các công ty lớn thường hay sử dụng giao diện nó cho khách hàng, các bạn sinh viên ứng dung làm luận văn của mình khá pro phải không các bạn?
Khỏi bàn cãi nữa vào thẳng vấn đề luôn nhé:

Đã có phiên bản mới cập nhật ngày 1.1.2012 là phiên bản mới nhất có ***** dành cho các bạn. Hoàn toàn yên tâm mình đã cài đặt và kiểm tra ok.

1. Setup DevExpress Universal 2011.2.7 (cập nhật mới nhất ngày 01.01.2012) Full cực kỳ nhẹ 235M
2. ***** full DevExpress Universal 2011.2.7 (cập nhật mới nhất ngày 01.01.2012) Full
3. Hướng dẫn cài đặt và ***** full DevExpress Universal 2011.2.7 (cập nhật mới nhất ngày 01.01.2012) Full cho các bạn chưa biết sử dụng.
4. Tổng hợp DevExpress Universal 2011.2.7 bao gồm Setup, *****, Hướng dẫn.

Vài hình ảnh demo: