Từ 1 tới 2 trên tổng số 2 kết quả

Đề tài: Cùng nhau hoàn thiện tiếng Việt cho Windows 8, Windows Live và Windows Store

Angry Cùng nhau hoàn thiện tiếng Việt cho Windows 8, Windows Live và Windows Store

Windows 8 sắp ra mắt và rất cần sự đóng góp của các anh/chị/em để hoàn thiện các thuật ngữ tiếng Việt trên hệ điều hành mới này. Các anh/chị/em giỏi tiếng Anh và hiểu biết về IT hãy làm theo các bước đơn giản sau để tham gia nhé:

1/ Bấm vào đường dẫn: Windows Terminology - Vietnamese.

2/ Sau đó bấm vào nút Sign In ở phía trên và đăng nhập bằng tài khoản Windows Live (ví dụ: @live.com hoặc @hotmail.com). Lúc này nút Sign In đã chuyển thành Sign Out cho biết đã đăng nhập thành công bằng tài khoản Windows Live. Khi chưa đăng ký tham gia đóng góp thì tên hiển thị sau chữ Welcome vẫn là Guest.

3/ Bấm vào nút Glossary ở phía trên, danh mục các thuật ngữ tiếng Anh của Windows 8 hiện ra. Mỗi một thuật ngữ có định nghĩa và đề xuất nghĩa tiếng Việt kèm theo. Ngoài ra có thể có cả hình ảnh minh hoạ.

4/ Nếu các anh/chị/em muốn đề xuất thuật ngữ tiếng Việt khác, hoặc rất hài lòng với thuật ngữ tiếng Việt đã được đưa ra thì hãy bấm vào Suggest Translation or Vote ở bên phải. Với lần đầu tiên bấm vào link này thì các anh/chị/em sẽ được yêu cầu tạo tên hiển thị của mình. Nhập tên hiển thị của mình và bấm I Accept (không cần nhập code nào hết). Việc tạo tên hiển thị chỉ làm 1 lần duy nhất.

Chương trình này được mở từ ngày 23/2 đến ngày 21/3 . Các anh/chị/em có thể tham gia nhiều lần. Sẽ có những đề xuất mới được đưa ra. Vì thế đừng bỏ lỡ cơ hội quay lại để bầu chọn trước khi chương trình kết thúc nhé. Các anh/chị/em trên diễn đàn hãy ủng hộ và đóng góp nhé :-)

Mặc định Thông tin chính thức trên website Microsoft Vietnam

Thông tin chính thức trên website của Microsoft Vietnam:
    http://www.microsoft.com/vietnam/pro.../windows8.aspx

Các đề tài tương tự

1. Windows Final Of My Life - Bản Windows cuối cùng
    Gửi bởi chicken_it_90 trong diễn đàn Giới thiệu website, sản phẩm của bạn
    Trả lời: 0
    Bài viết cuối: 29-12-2011, 01:21 AM
  2. Windows Live Messenger Password Recovery
    Gửi bởi chjentha11 trong diễn đàn Software (Phần mềm) | Ebooks
    Trả lời: 0
    Bài viết cuối: 21-12-2011, 10:43 AM